Thông báo

Collapse
No announcement yet.

con 89v51rb2 tự dưng bị nóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• con 89v51rb2 tự dưng bị nóng

Mình đang sử dụng con 89v51rb2 được mấy bữa. Lúc đầu thì nó bình thường nhưng hok hỉu sao dạo này chỉ cấp nguồn chừng nửa phút sau là nóng khủng khiếp. Mình đã thử cắm vô một mạch khác và nó vẫn bị vậy. Mong được các bạn chỉ giúp mình nguyên nhân và cách khắc phục.

Vậy mua con khác thử đi!
    Cường - Giải Pháp IOT Việt
    https://iotvn.vn

Comment

Mình thấy trường hợp bạn thì con VDK đó có vấn đề rồi, bạn kiếm 1 con khác để test lại và kiểm tra lại phần cứng đi

Comment

chà chà,con này mắc lằm à nha, bạn dùng cho việc gì mà xài tới con rd2 dữ vậy, ko thì xài con rb2 cho rẻ (40k thui, chỉ khác là dung lương rom nhỏ hơn con rd2)

Comment

bác thử thay con chip khác vào xem có nóng không? dùng con 89C cho rẻ, nếu nó nóng thì mạch có vấn đề và ...toi thêm 1 con chíp thử luôn, hihi.
          nói chơi thôi chứ bác chỉ nói vậy thì mọi người khó giúp được lắm, ít ra bác cũng đưa sơ đồ mạch lên chứ.

Comment

Nguyên văn bởi ha_ha_ha Xem bài viết
            Mình đang sử dụng con 89v51rb2 được mấy bữa. Lúc đầu thì nó bình thường nhưng hok hỉu sao dạo này chỉ cấp nguồn chừng nửa phút sau là nóng khủng khiếp. Mình đã thử cắm vô một mạch khác và nó vẫn bị vậy. Mong được các bạn chỉ giúp mình nguyên nhân và cách khắc phục.
            ah bạn cung cấp dòng qua nó quá cao, dong tối đa chỉ 0,6MA thui.

Comment

ông này nói kì cục, cấp dòng quá cao là sao? dòng cao hay thấp là tùy vào CÔNG SUẤT của nguồn và tải tiêu thụ. dùng nguồn 5V-100A cấp nguồn cho mạch vdk cũng chảng cháy được nữa là.

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
                chà chà,con này mắc lằm à nha, bạn dùng cho việc gì mà xài tới con rd2 dữ vậy, ko thì xài con rb2 cho rẻ (40k thui, chỉ khác là dung lương rom nhỏ hơn con rd2)
                Bạn này đang xài con RB2 mà bạn. Đính chính lại là con RB2 mắc hơn con RD2 nha. Chắc bạn lộn giữa hai con này.

Comment

Vấn đề bạn đề cập là do lỗi chế tạo chip của nha sản xuất, do phan cực tranzito trong IC.

Comment

[có con ic nào chạy 100a không vậy? nói bậy bạ ! mạch công suất thiết kế ra sao đây khi mà dòng khuếch đại là 100A. bạn nen coi lại data sheet đi!

Comment

Nguyên văn bởi manhkha Xem bài viết
                      Bạn này đang xài con RB2 mà bạn. Đính chính lại là con RB2 mắc hơn con RD2 nha. Chắc bạn lộn giữa hai con này.
                      Xin lỗi: P89V51RD2 đát hơn P89V51RB2
                      lý do đơn giản vì:
                      P89V51RB2 :
                      Microcontroller with 32 I/O lines, 3 Timers/Counters, 9 Interrupts/4 priority levels, 16K FLASH, 1K on-chip RAM, SPI, Dual Data Pointers, WDT, 5-channel PCA
                      P89V51RB2:
                      Microcontroller with 32 I/O lines, 3 Timers/Counters, 9 Interrupts/4 priority levels, 64K+8K FLASH, 1K on-chip RAM, SPI, Dual Data Pointers, WDT,
                      5-channel PCA

Comment

Mình sai. Đúng là con RD2 mắc hơn. Xin lỗi bạn myngcode

Comment

Mấy dòng Chip này kháng nhiễu tốt không vậy mấy bồ,mình xài con 89S cho tải cảm bị treo như cơm tấm,1 ngày 24h thì nó treo hết 20 lần.Mình sợ dòng 89S lắm rồi,chỉ thiết kế cho mạch điện trong thí nghiệm thôi.Đang học PIC mà giờ lại biết thêm e Phillip này nữa,nếu e này tốt thì có khi "lá lại rụng về cội"

email:
                          Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Về tác giả

Collapse

ha_ha_ha Tìm hiểu thêm về ha_ha_ha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X