Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em vẽ mạch này cái 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em vẽ mạch này cái 8051

Các anh vẽ giúp em cái mạch này ra sơ đồ nguyên lý cái.em xin chân thành cảm ơn.

Nguyên văn bởi hieuhht Xem bài viết

Các anh vẽ giúp em cái mạch này ra sơ đồ nguyên lý cái.em xin chân thành cảm ơn.
    Vẽ không được hay sao mà phải nhờ người khác vẽ vậy bạn?
    Chắc là không ai có thời gian vẽ đâu.
    Bạn nên vẽ thì mới hiểu nó, thực ra mạch này có khó gì đâu. I/O thôi mà.
    Ngó kỹ nhìn thấy vui ghê !
    Mạch tháo tụ và thạch anh ra rồi đem chụp hình là quảng cáo

Comment

mình mới học VDK nên chưa rõ,ai giúp mình vẽ cái chỉ cần 1 port thôi,cảm ơn nhiều

Comment

mình mới học VDK nên chưa rõ,ai giúp mình vẽ cái chỉ cần 1 port thôi,cảm ơn nhiều
        Bạn đưa cho ra cái mạch in thực thì còn có thể vẽ cho bạn. Nhưng bạn post lên một cái ảnh, chẳng thấy một cái đường dây nào, có độc mấy con linh kiện và nhờ vẽ ra cái sơ đồ nguyên lý của cái ảnh thì đành...bó tay

Có cao thủ nào rảnh giúp bạn ấy với.
        For a better world

Comment

Bạn đưa cho cái mạch in thực thì còn có thể vẽ ra cho bạn được. Nhưng bạn post lên một cái ảnh, chẳng thấy một cái đường dây nào, có độc mấy con linh kiện và nhờ vẽ ra cái sơ đồ nguyên lý của cái ảnh thì đành...bó tay

Có cao thủ nào rảnh giúp bạn ấy với.
          For a better world

Comment

Mạch này đơn giản thôi có gì đâu nào, mình thấy ở tiệm Chính-Loan trong chợ trời có bán cái này.
            Hài ở chỗ mỗi 1 con Led có kèm 1 con 7805 (32x 3k = 96k ) để kéo dòng cho 1 con led đơn điều khiển nguồn âm! Công nhận loại Led trắng đục này sáng thật.
            Ủa P0,1,3 đều có trở treo sao P2 hổng có vậy!

Cái mạch này tất cả đều là đầu ra thì làm sao xử lý tín hiệu khi cần hiệu chỉnh đầu vào, chẳng nhẽ lấy dây đồng Test nguội !
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

mạch dùng 89c51 đúng kô bạn?? nếu vậy thì cũng dễ vẽ đó. mấy con ic nhỏ là mấy con cổng NOT đúng kô? nếu đúng thì mình vẽ giúp cho, còn ko thì chắc để mình tìm hiểu thêm cái đã, hjj

Comment

Mạch này chỉ 1 lớp cho nên sẽ có nhiều đường mạch đi xuyên qua linh kiện lắm, mới học mà làm mấy mạch này thì mệt đó. Gửi cho bạn 1 sơ đồ mạch dành cho người mới học, mạch xuất nhập I/O 4 port, có tích hợp mạch nạp, gắn với cổng com máy tính là nạp trực tiếp (ko phải tháo ic ra nạp như 89C51).
                Attached Files

Comment

Hai hàng IC ngoài cùng chắc là con transistor chử đâu phải 7805 đâu, mình nghĩ là vậy, do mạch này là mạch quảng cáo sử dụng VDK + 74245 ----> tran thôi. Mình thấy mạch này chỉ cần xem mạch in ở dưới rồi vẽ ra được sơ đồ nguyên lý thôi, không khó đâu, bạn cố gắng nha, chứ nhieu khi nhìn hình đoán thì chính xác chỉ 1 phần thôi

Comment

cảm ơn các bạn rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                      Mạch này đơn giản thôi có gì đâu nào, mình thấy ở tiệm Chính-Loan trong chợ trời có bán cái này.
                      Hài ở chỗ mỗi 1 con Led có kèm 1 con 7805 (32x 3k = 96k ) để kéo dòng cho 1 con led đơn điều khiển nguồn âm! Công nhận loại Led trắng đục này sáng thật.
                      Ủa P0,1,3 đều có trở treo sao P2 hổng có vậy!

Cái mạch này tất cả đều là đầu ra thì làm sao xử lý tín hiệu khi cần hiệu chỉnh đầu vào, chẳng nhẽ lấy dây đồng Test nguội !
                      Anh ơi , em thấy cái mạch đèn nháy ởi cửa hàng Chính Loan ấy có nhiều kiểu nháy hay lắm , em cũng thấy thích thích , em cũng muốn tự làm nghịch 1 cái , anh có biết cái CODE ấy như thế nào ko thi fost lên cho anh em biết với , cái khoản lập trình thì em kém lắm

Comment

Cái đấy chỉ là dịch led đơn thôi mà, có gì khó đâu.
                        Cứ làm 1 cái mạch điều khiển kiểu như thế nó chạy ổn định đi đã, còn về code thì phải có mạch mới viết được code phù hợp!
                        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

Cứ làm 1 cái mạch điều khiển kiểu như thế nó chạy ổn định đi đã, còn về code thì phải có mạch mới viết được code phù hợp!
                          Mình nhớ hình như có đường viền nữa thì phải, cửa hàng đối diện cũng có 1 cái lắp vào ngày 30/11 thì phải. Vì ngày lắp đặt mình có mặt ở đấy mà
                          Nói chung là lập trình cho mấy bảng quảng cáo này không có gì là khó cả. Thế mà ăn tiền phết

Comment

Cái này ngoài chợ Nhật Tảo có bán đấy bạn,mình mới mua cái miếng PCB OUT Port có 6K đồng àh,họ bán cả board Led luôn.

email:
                            Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Thì anh cứ viết chương trình suất ra các cổng P0 , P2 . càng nhiều kiểu nháy càng hay anh ah , còn cái mạch điều khiển thì cũng đễ thôi mà

Comment

Về tác giả

Collapse

hieuhht Tìm hiểu thêm về hieuhht

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X