Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch chạy chữ bằng led đơn dùng VĐK họ 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch chạy chữ bằng led đơn dùng VĐK họ 89c51

Các bạn trưởng bối ơi! hiện em đang làm đồ án vi điều khiển họ 89C51 và chưa có hướng làm, các bậc trưởng bối có kinh nghiệm nào hay hay chỉ em với được không ah? em dùng led đơn chứ không phải dùng led matrix nha các bậc trưởng bối. chạy chữ " LOP DIEN TU K2 " từ phải sang trai, ngược lại và sáng dần, sang dồn. Xin chân thành cảm ơn các bậc trưởng bối. email : chip_dientufxLLL@yahoo.com

Nguyên văn bởi laudaimtt Xem bài viết
    Các bạn trưởng bối ơi! hiện em đang làm đồ án vi điều khiển họ 89C51 và chưa có hướng làm, các bậc trưởng bối có kinh nghiệm nào hay hay chỉ em với được không ah? em dùng led đơn chứ không phải dùng led matrix nha các bậc trưởng bối. chạy chữ " LOP DIEN TU K2 " từ phải sang trai, ngược lại và sáng dần, sang dồn. Xin chân thành cảm ơn các bậc trưởng bối. email : chip_dientufxLLL@yahoo.com
    cái này thì đơn giản mà, chỉ cần bạn biết viết ct và thêm một ít phần công suất nữa là ok thôi không có gì phức tạp cả.

Comment

Nguyên văn bởi laudaimtt Xem bài viết
      led đơn thì như led matrix thôi, thân gởi bạn code tham khảo, cái này tui up ở led matrix 16x64 rồi nhưng up lại ae dễ tham khảo. mô phỏng bằng proteus 7.5sp3
      Attached Files

Email:
      Tel: 0983.497.310

Comment

Làm led đơn thì chủ yếu là làm một cái bảng led có chữ theo mong muốn rồi lập trình giống như điều khiển từng con led vậy thôi. Mình cứ xem như 1 ký tự (gồm nhiều led đơn xếp thành) là một con led, rồi nối vào port Đk là OK. chúc bạn thành công.

Comment

em thấy bài của anh tienhuypro hay quá,em cũng muốn làm mạch như trên chạy chữ "chúc mừng năm mới"mà không biết viết chương trinh như thế nào?anh có thế cho em xin code của chương trinh đó được không?(mạch của em chỉ dùng 4 led ma trận 8*8 có được không ạ) cám ơn anh nhiều!
          ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

nếu được anh tienhuypro gửi cho em qua mail nha:dvanhddtk6@gmail.com.cám ơn anh nhiều!

Comment

Em cũng đang muốn làm về đề tài này.Nhưng theo em hơi biết là làm cho chữ chạy bằng led đơn dùng IC quét hàng và quét cột không biết có phải không ạ ?. Ai có tài liệu về tính toán công suất cho bảng led thì cho em mới nha
              phamvanduan1988hp@yahoo.com.vn
              |

Comment

Ai cho em tài liệu hướng dẫn với, giờ em chưa biết một cái gì ngoài phần mềm huuu
                |

Comment

Nguyên văn bởi fly_1304 Xem bài viết
                  nếu được anh tienhuypro gửi cho em qua mail nha:dvanhddtk6@gmail.com.cám ơn anh nhiều!
                  Trong file đó có cả code C và asm rồi đó em ah, font anh lấy từ phần mềm LCD font maker. Chúc em vui.

Email:

Comment

pác tienpro có nhả hứng ngâm cứu led matrix giao tip pc
                    em có tài hịu nước ngoài nhưng khi cho chạy mô phỏng thì chỉ chạy dc dòng chữ cho sẵn
                    ko nhận dc dữ lịu từ pc đưa xuống
                    nói trước cái này để làm anh em học hỏi chứ ko nhằm vào mục đích kinh doanh mong anh hợp tác
                    nếu anh bận thì em ko ép anh nhá
                    8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
                    liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

nhưng anh tienhuy ơi,anh có thể cho em mạch chỉ dùng có 4 led ma trận được không,cả chương trình chạy chữ "chúc mừng năm mới" nữa ,em nhờ trên diễn đàn mà chẳng ai chịu giúp cả.cảm ơn anh trước! hic

Comment

Nguyên văn bởi fly_1304 Xem bài viết
                        nhưng anh tienhuy ơi,anh có thể cho em mạch chỉ dùng có 4 led ma trận được không,cả chương trình chạy chữ "chúc mừng năm mới" nữa ,em nhờ trên diễn đàn mà chẳng ai chịu giúp cả.cảm ơn anh trước! hic
                        Thân gởi em chương trình chạy "chuỗi Chúc mừng năm mới". Mạch thì tự phát triển, cũng đơn giản thôi. Chúc vui

Thân gởi em Phát !
                        Những tháng cuối tết công việc nhiều wá nên anh chưa thể hoàn thành cái giao tiếp PC của em được, nếu em thật sự quan tâm nó đến thế thì em nên đọc datasheet Ram, Rom và cách kết nối như thế nào với 8051 là Ok thôi, còn việc truyền chuỗi từ PC xuống thì có rất nhiều code và phần mềm trên mạng, anh nghĩ nó cũng đơn giản nên em cố gắng tìm hiểu nhé. Cố lên em trai....
                        Attached Files
                        Last edited by tienhuypro; 13-11-2009, 09:16.

Email:

Comment

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ chúng em trong việc tìm hiểu những kiến thức sâu hơn về bộ môn lập trình. Em cũng đang học về Vi Điều Khiển mà, khi nào có gì không hiểu mong các bác giúp đỡ. Thanks

Comment

anh nào giúp em với,viết chương trình điều khiển 14 led chạy từ giữa ra hai bên và sau đó tắt từ 2 bên vào trong.dùng ic 8051.ai giúp em với.

Comment

nếu bạn mới học bạn thử lập trình cho 1 port đã và tạo các hiệu ứng chạy chữ mình nghĩ bạn nên nối song song các chữ lại với nhau.bạn dùng nhiều led cần phải có bộ khuếch đại dòng nối từ chân điều khiên ra có rất nhiều cách mình thấy hay dùng con 74hc245n hoăc uln2803 hoặc dùng tranistor bjt nghich c828 kết nối với tip41c để tăng dòng cho led
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

laudaimtt Tìm hiểu thêm về laudaimtt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X