Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có mạch nạp 89s qua cổng usb?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có mạch nạp 89s qua cổng usb?

mình mới học ngành điện tử nên cũng chưa biết nhiều về nó.Mình có 1 câu muốn hỏi các bạn là có mạch nạp 89s giao tiếp qua cổng usb.Chả là mình làm mạch matrix có tich hợp luôn mạch nạp 89s giao tiếp qua cổng máy in,nhưng mà máy tính của mình không có cổng máy in nên mỗi lần nạp là phải nhờ máy người khác.Vậy mình muốn hỏi các bạn là có mạch nạp 89S giao tiếp qua cổng usb không để tích hợp vào bo mạch cho tiện.Nếu có có thể cho mình xin sơ đồ mạch dc ko?Xin chân thành cảm ơn!

mạch nạp qua cổng USB có bạn ah. Mình cũng đang dùng nó.Bạn có thể mua hoặc làm lấy 1 cái. Nếu cần ngay thì mua cho tiện. cũng rẻ thôi mà

Comment

Nguyên văn bởi macminh Xem bài viết
      mạch nạp qua cổng USB có bạn ah. Mình cũng đang dùng nó.Bạn có thể mua hoặc làm lấy 1 cái. Nếu cần ngay thì mua cho tiện. cũng rẻ thôi mà
      Nạp cho mình 89s thôi chứ không phải mạch nạp đa nagw đâu?để mình tích hợp lên bo mach để khi nạp khỏi phải tháo IC ra thôi.Chứ mạch nạp đa năng thì mình cũng có!

Comment

Nguyên văn bởi loclehuu Xem bài viết
        Nạp cho mình 89s thôi chứ không phải mạch nạp đa nagw đâu?để mình tích hợp lên bo mach để khi nạp khỏi phải tháo IC ra thôi.Chứ mạch nạp đa năng thì mình cũng có!
        qua bên luồng AVR mà tìm u ah, mạch nạp USB cho AVR cũng nạp đc 89S đó . Nguyên tắc mạch nạp AVR910 là dùng ATMEL8 chuyển USB thành SCK , MISO , MOSI , RST . Con 89S cũng có các chân này . Dùng trình nạp ISP Programer

Comment

Nguyên văn bởi Zz_Bi_zZ Xem bài viết
          qua bên luồng AVR mà tìm u ah, mạch nạp USB cho AVR cũng nạp đc 89S đó . Nguyên tắc mạch nạp AVR910 là dùng ATMEL8 chuyển USB thành SCK , MISO , MOSI , RST . Con 89S cũng có các chân này . Dùng trình nạp ISP Programer
          uh để mình thử xem!Thanks u

Comment

Bạn vào diễn đàn sinh viên Bách khoa này có bán mạch nạp nè:
            http://bka.vn/forum/viewtopic.php?f=23&t=9886
            GTH sản xuất mạch in PCB 1 mặt:
            -phủ xanh: 40.000 đ/dm2
            -không phủ xanh: 30.000 đ/dm2
            -Cung cấp mực cảm quang để làm mạch in
            email:

Comment

ban co the up sodo mach len cho mih k vay? hay gui qua dia email minh nha : huudu14@yahoo.com. minh cam on nhieu nha !
              TÌNH YÊU KHÔNG TỰ SINH RA CŨNG KHÔNG TỰ MÂT ĐI
              MÀ NÓ CHỈ CHUYỂN HÓA TỪ NGƯỜI NÀY SANG NGƯỜI KHÁC . . . ! ! ! !...

Comment

bạn dùng mạch nạp usbasp đó nạp được 89s và avr chỉ có 6 cổng để nạp đỡ pai rút chip hi trước rút nhiều gãy cả chân bạn có thể tham khảo mạch của mình:
                Free Cloud Storage - MediaFire

Comment

Về tác giả

Collapse

loclehuu Tìm hiểu thêm về loclehuu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X