Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tạo mã chữ cho đèn led ma trận

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tạo mã chữ cho đèn led ma trận

Em đang có ý định viết phần mềm tạo mã chữ cho led matran 128x256. Các bác cho em lời khuyên là nên dùng phần mềm nào để viết cho dễ ạ. Cái nào mà tạo hiệu ứng cho dễ ấy. Nếu tạo được zoom giống trong autocad thì càng tốt...

Nguyên văn bởi a2ofu Xem bài viết
    Em đang có ý định viết phần mềm tạo mã chữ cho led matran 128x256. Các bác cho em lời khuyên là nên dùng phần mềm nào để viết cho dễ ạ. Cái nào mà tạo hiệu ứng cho dễ ấy. Nếu tạo được zoom giống trong autocad thì càng tốt...
    Bạn có thể tham khảo phần mềm RTB v3.8.
    http://dientuvietnam.net/forums/show...t=26701&page=5

Phần mềm này cũng có zoom, nhấn ctrl+ lăn chuột.
    Cái này mình code tay bo bằng VC6 nên file chạy chỉ là một file exe duy nhất. Nếu bạn dùng các môi trường phát triển mới thì việc công việc sẽ có phần nhẹ nhàng hơn. Tuy nhiên để chương trình chạy cho hiệu quả thì quan trọng là thuật toán, không nhất thiết phải là môi trường phát triển xịn.
    Last edited by bvhoang; 20-10-2009, 18:37.

Comment

Bạn có tài liệu hướng dẫn về phần mềm RTB v3.8 không..Mình chẳng hiểu gì cả. Mình định dùng vidual basic hay C để viết mà xem ra phức tạp quá.

Comment

Nguyên văn bởi bvhoang Xem bài viết
        Bạn có thể tham khảo phần mềm RTB v3.8.
        http://dientuvietnam.net/forums/show...t=26701&page=5

Phần mềm này cũng có zoom, nhấn ctrl+ lăn chuột.
        Cái này mình code tay bo bằng VC6 nên file chạy chỉ là một file exe duy nhất. Nếu bạn dùng các môi trường phát triển mới thì việc công việc sẽ có phần nhẹ nhàng hơn. Tuy nhiên để chương trình chạy cho hiệu quả thì quan trọng là thuật toán, không nhất thiết phải là môi trường phát triển xịn.
        Bạn nói free thì free luôn đi sao lưỡng lự hoài thế, chán wá, tôi nghĩ sao bạn không crazk "lcd font maker" cho anh em luôn đi còn viết cái mới chi mệt thế. Chúc bạn buổi tối vui vẻ

Email:
        Tel: 0983.497.310

Comment

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết
          Bạn nói free thì free luôn đi sao lưỡng lự hoài thế, chán wá, tôi nghĩ sao bạn không crazk "lcd font maker" cho anh em luôn đi còn viết cái mới chi mệt thế. Chúc bạn buổi tối vui vẻ
          Tôi chả hiểu bạn nói cái gì cả! Ở cái luồng này người ta đang nói về việc tự viết chương trình cho riêng họ cơ mà. Cờ rắc cờ riếc cái gì ở đây. Bạn thích dùng cái phần mềm của bọn Tầu nó viết thì tìm ai khác mà cờ rắc, tôi ko cờ rắc cái thứ ấy.

Comment

Mấy bác lên cãi nhau mà không góp ý cho tui là sao nhở....^!^

Comment

Nguyên văn bởi a2ofu Xem bài viết
              Mấy bác lên cãi nhau mà không góp ý cho tui là sao nhở....^!^
              Ùh, đúng hen, mà hình như cứ có cãi nhau thì mới phát triển tốt chứ, có gặp rắc rối mới tạo ra cái giải quyết chứ,

----^..^----

Comment

link die rầu các bác ơi. post lại cho anh em đi nèo.

Comment

Nguyên văn bởi bvhoang Xem bài viết
                  Tôi chả hiểu bạn nói cái gì cả! Ở cái luồng này người ta đang nói về việc tự viết chương trình cho riêng họ cơ mà. Cờ rắc cờ riếc cái gì ở đây. Bạn thích dùng cái phần mềm của bọn Tầu nó viết thì tìm ai khác mà cờ rắc, tôi ko cờ rắc cái thứ ấy.
                  không biết cracrec thì nói cha đi, bày đặt chảnh

Email:
                  Tel: 0983.497.310

Comment

Về tác giả

Collapse

a2ofu Tìm hiểu thêm về a2ofu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X