Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ds 12887 !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ds 12887 !!!

Mình định làm một cái đồng hồ với ds12887 mà vẫn chưa bit nguyên lí hoạt động của con này ntn , mong các a e trong diễn đàn giúp đỡ !!!
    Data sheet mình đã đọc rồi mà vẫn pó tay !
    Mình định làm với 8952 , viết bằng Asm , hiển thị lên Led7 , phần này mình nghĩ là ok rồi ! khó khăn ở đây là mình k bit cách nào để lấy dữ liệu từ ds12887 , khởi tạo giá trị cho ds12887 ntn ??
    Mong mọi người giúp đỡ !!!!
    mail :

Nguyên văn bởi npk-blue Xem bài viết
    Mình định làm một cái đồng hồ với ds12887 mà vẫn chưa bit nguyên lí hoạt động của con này ntn , mong các a e trong diễn đàn giúp đỡ !!!
    Data sheet mình đã đọc rồi mà vẫn pó tay !
    Mình định làm với 8952 , viết bằng Asm , hiển thị lên Led7 , phần này mình nghĩ là ok rồi ! khó khăn ở đây là mình k bit cách nào để lấy dữ liệu từ ds12887 , khởi tạo giá trị cho ds12887 ntn ??
    Mong mọi người giúp đỡ !!!!
    Trong datasheet nói rất rõ rồi. Đọc cái là làm được chứ gì đâu, kết nối như kết nối ram ngoài nhưng ở đây không cần chốt 573 mà trong nó có tích hợp luôn rồi.
    Thân gởi bác code tham khảo nè.
    void init_rtc()
    {
    regrtc[0x0a]=0x20; //khoi dong bo dao dong
    regrtc[0x0b]=0x02; //24h va doc so BCD
    }
    void write_rtc(char w_gio,char w_phut, char w_giay,char w_ngay,char w_thang,char w_nam)
    {
    regrtc[giay]=w_giay;
    regrtc[phut]=w_phut;
    regrtc[gio]=w_gio;
    regrtc[ngay]=w_ngay;
    regrtc[thang]=w_thang;
    regrtc[nam]=w_nam;
    }
    hàm đọc giống hàm ghi nhưng khác là mình đọc về thôi, cũng ở địa chỉ thanh ghi đó:w_giay=regrtc[giay];

Email:
    Tel: 0983.497.310

Comment

Cái này có trong 4rum nhiều rùi. Cố gắng tìm lại nhé. Datasheet nên đọc những thứ cần đọc.
      Chú ý: Các thanh ghi của nó (A,B,C)
      Các ô nhớ lưu time, lịch
      Và quan trọng là fai bjt khởi động dc nó thj mới nói đến việc read data.
      - -

Comment

Về tác giả

Collapse

npk-blue Tìm hiểu thêm về npk-blue

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X