Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin code đồng hồ thời gian thực

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin code đồng hồ thời gian thực

Các pác trên diễn đàn có ai có ai có chương trình đồng hồ số đếm thời gian thực dùng 8051 và ic ds1307 không.chương trình của em mô phổng chạy sai nhiều quá.hay là mô phỏng trên protel không chính xác được.
    hoặc gửi vao mail cho em nha
    kjspersky@yahoo.com
    hoặc
    mrtungxxx@gmai.com
    thanks các bác nhiều

http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/do-an...uc.158329.html
    Bạn vào cái này tham khảo được đấy

Comment

Xin code c,sơ đồ nguyên ly đồng hồ thời gian thực dung 89c51 +ds12887(ds1037)
      mailhanvany89@gmail.com

Comment

Xin code c,sơ đồ nguyên lý đồng hồ thời gian thực dung 89c51 +ds12887(ds1037)
        mailhanvany89@gmail.com

Comment

Xin code c,sơ đồ nguyên ly đồng hồ thời gian thực dung 89c51 +ds12887(ds1037)
          mail:
          phanvany89@gmail.com

Comment

cho em xin code as với
            e cám ơn trước nhé

Comment

Có hết cho anh em cần
              Mà biết cho j đây

Comment

Ở đây đầy đủ hết nè:Hướng dẫn làm mạch đồng hồ Hẹn giờ | Blog Điện Tử | Tin Học - Chia sẻ kiến thức- Kết nối đam mê Điện Tử
                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                Fb:

Comment

Mình đã từng làm đến 3-4 cái rồi đó chứ: làm treo lên nhà, làm tặng, làm thuê,...
                  Bùi Thành Hậu

Gmail:
                  Fb:

Comment

Bạn thử thăng này xem, dù không dùng ds1307 nhưng chạy rất chính xác, sự chính xác là do thạch anh 11.0592 ở việt nam có bán rất nhiều.
                    Dân Quảng Cáo LED: Mạch đồng hồ dùng vi xử lý 89C2051

Comment

Nguyên văn bởi nhtrung1980 Xem bài viết
                      Bạn thử thăng này xem, dù không dùng ds1307 nhưng chạy rất chính xác, sự chính xác là do thạch anh 11.0592 ở việt nam có bán rất nhiều.
                      Dân Quảng Cáo LED: Mạch đồng hồ dùng vi xử lý 89C2051
                      Chuẩn cũng không khó. Cái khó là khi mất nguồn thì thời gian vẫn chạy đúng kìa.

Comment

Nguyên văn bởi tosang Xem bài viết
                        Chuẩn cũng không khó. Cái khó là khi mất nguồn thì thời gian vẫn chạy đúng kìa.
                        Bác này nói ko đúng rồi(chưa làm phải ko?)! Khi mất nguồn timer vẫn rất đúng(mặc dù con ds1307 chỉ 8k, xài vu vi gần nửa năm chưa thấy bị hư), pin 3V xài "trâu" lắm(bởi vì lâu lâu mới cúp điện).
                        Bùi Thành Hậu

Gmail:
                        Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                          Bác này nói ko đúng rồi(chưa làm phải ko?)! Khi mất nguồn timer vẫn rất đúng(mặc dù con ds1307 chỉ 8k, xài vu vi gần nửa năm chưa thấy bị hư), pin 3V xài "trâu" lắm(bởi vì lâu lâu mới cúp điện).
                          Pa ơi, bác nhtrung1980 nói tới mạch trong blog đâu có DS1307 đâu.

Comment

Riêng về vấn đề đồng hồ thời gian thực thì mình đã làm và chạy khá tốt, tuy nhiên do chưa có thời gian để giới thiệu đến mọi người. Về mạch ds1307 mình nghĩ các bạn nên mua bo rời, kết hợp với bo mạch quảng cáo led đang bán ở chợ nhật tảo (mạch in thôi nha về gắn linh kiện là mình đã có thể làm mạch rồi). Mình thì kết hợp bo mạch đồng hồ với việc đọc ds1307 là ra đồng hồ.

Tại sao các bạn nên mua bo rời, mua dĩ nhiên là mắc rồi nhưng chạy chính xác hơn nhiều. Mình tự ráp với IC rời thấy nó chạy hay sai giờ và phải chỉnh thường xuyên. Mua bo các bạn có thể vào trang tme.vn để tìm mua (trang này không có bà con gì với mình đâu nha). Nếu bạn tự ráp mạch ds1307 nên nhớ viên pin phải thật sát với con IC nếu không nó bị nhiễu và không chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

kaspersky Tìm hiểu thêm về kaspersky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X