Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thảo luận về led quay(Propeller)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thảo luận về led quay(Propeller)

Những tài liệu mình tham khảo thì ứng dụng led quay hay còn gọi là Propeller lock chỉ sử dụng Pic, nhưng hiện tại giá thành của Pic còn khá cao nên việc các bạn sinh viên muốn nghiên cứu cũng là điều khó khăn. Với lại có những bạn đang nghiên cứu về 8051 mà bỏ qua nghiên cứu pic nữa thì mắc thời gian và tâp trung lắm. Nay mình mở luồng nay để bàn về công nghệ led quay sử dụng 8051, mình thì chỉ biết sơ sơ về 8051 lập trình thì chưa tới ,mình suy nghĩ các bạn nào giỏi về 8051 thì chẳng có vấn đề gì.
    Hãy chia sẽ những gì mình biết

Đây là mạch led quay sử dụng ic 8051, các bạn tham khảo và cho ý kiến. Các bạn nào giỏi lập trình hãy cũng nhau khám quá để có một sản phẩm hoàn hảo hơn cho người việt chúng ta cùng học hỏi.

link download: http://www.mediafire.com/download.php?zgwjnkwyzjt
    Hãy chia sẽ những gì mình biết

Comment

Cái bạn cần ở đây: http://www.8051projects.net/downloads227.html
      Chúc thành công

Comment

anh em nào có thể hướng dẫn mình cụ thể cách lấy nguồn từ chổi quét không? lấy nguồn từ chổi quét, phần đầu ra của trục động cơ thì kín, làm sao cho dây nguồn mình lấy từ chổi quét lên mạch được ! Mình đọc trên nhiều bài mà vẫn chưa hiểu !Ai có cách nào khác hoặc đơn giản thì xin giúp đỡ !

Comment

bạn đã tháo động cơ 1 chiều hay máy phát điện ra chưa sao không nghiên cứu chế 1 bộ chổi than vành góp như thế nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
            bạn đã tháo động cơ 1 chiều hay máy phát điện ra chưa sao không nghiên cứu chế 1 bộ chổi than vành góp như thế nhỉ
            chính xác . Muốn DIY thì phải nghĩ nhanh như thế

Comment

các bạn cũng có thể làm thành một máy phát điện như của mình đây

và đây là mạch sử dụng 8051 mình đã làm thành công, các bạn tham khảo rùi cho ý kiến nhé

Last edited by nhuyeutuan; 07-12-2010, 16:56.

Comment

vụ này đầu tư lớn đây !

Comment

phải có đầu tư thì mới có thành công được chứ
                  Last edited by nhuyeutuan; 06-12-2010, 20:47.

Comment

cái này bon mình làm nhiều rồi.bạn có thể dùng 89c2051 để giảm kích thước.chạy pin 3v cũng ok.vậy ta có thể cấp điện trực tiếp lên mạch.mạch quét này phần cấp nguồn là khó nhất.cái còn lại đều dễ.ai chỉ tôi cách up file cái
                    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                    Web :

Comment

1 sô anh

anh em xem nha
                      Attached Files
                      Web :

Comment

day nua nhe

thêm một số ảnh
                        Attached Files
                        Last edited by phamtinh.dt; 06-12-2010, 23:45.
                        Web :

Comment

cám ơn anh em đã góp ý chân thành và đã đưa nguồn len mạch được rồi !
                          Mình đang viết Code bằng Asembley cho 89C51 nhưng gặp 1 chút khó khăn !
                          cụ thể là : giả sử là trên 1 vòng tròn, ta chia thành 200 cột! khi quay hết 1 vòng se được 1 khoảng thời gian X của Timer, lưu vào trong R5 và R6 ! lấy R5 và R6 chia cho số cột là 200, ta được khoảng thời gian của 1 cột, lưu ngược về R5 và R6 để tạo Delay!
                          Ai có code hay giải thuật về phần này thì xin giúp đỡ !

Comment

Cái này hay quá , nhưng mấy bạn có thể giải thích cho mình về cái nguyên lý để hiển thị khi quay được không. Thanks

Comment

sao không thấy ai trả lời vậy ?

Comment

Về tác giả

Collapse

huadangkhoa Tìm hiểu thêm về huadangkhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X