Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình cái mạch led matran 8x8 với??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình cái mạch led matran 8x8 với??

Mình đang làm đề tài "Thiết kê quang báo điện tử,sử dụng led ma trận 8x8,hiển thị mã ASCII,chạy từ trái sang phải"
    Mình làm xong phần code rồi nhưng chưa vẽ được mạch,mình ko hiểu ghép chân mấy con led matran thế nào cả.
    Đây là sơ đồ nguyên lý đứa bạn nó gửi cho,ai bít nhìu Protus giúp mình với.
    Thank ae trước nha!

Nguyên văn bởi tommyboy_pro Xem bài viết
    Mình làm xong phần code rồi nhưng chưa vẽ được mạch,mình ko hiểu ghép chân mấy con led matran thế nào cả.
    Thank ae trước nha!
    mình ko có ý gì chỉ trích bạn nhưng theo mình hiểu thì nếu ko hiểu nguyên tắc của mấy ic mở rộng mà như bạn là dùng 595 thì tại sao bạn viết được code mà lại ko vẽ được mạch, hơn thế nữa là đã có sơ đồ post rồi thì cứ thế mà copy paste thôi, với con 595 này bạn chỉ cần quan tâm tới 3 chân quan trọng của nó, 595 là con ghi dịch, sử dụng 3 chân chính nối với 3 chân vdk, chân 14 làm nv nhận bít, chân 11 chốt bít mức 1 làm nv, chân 12 cho phép xuất bit cũng tương ứng với mức logic 1, còn chân 10 và 13 chỉ là chân vcc và gnd rồi, ghép nhiều con 595 thì như sơ đồ bạn đã có là lấy chân 9 con trước nhét vào chân 14 con sau, nó làm nhiệm vụ lấy bit tràn từ con trước rồi đẩy vào con sau
    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
      mình ko có ý gì chỉ trích bạn nhưng theo mình hiểu thì nếu ko hiểu nguyên tắc của mấy ic mở rộng mà như bạn là dùng 595 thì tại sao bạn viết được code mà lại ko vẽ được mạch, hơn thế nữa là đã có sơ đồ post rồi thì cứ thế mà copy paste thôi, với con 595 này bạn chỉ cần quan tâm tới 3 chân quan trọng của nó, 595 là con ghi dịch, sử dụng 3 chân chính nối với 3 chân vdk, chân 14 làm nv nhận bít, chân 11 chốt bít mức 1 làm nv, chân 12 cho phép xuất bit cũng tương ứng với mức logic 1, còn chân 10 và 13 chỉ là chân vcc và gnd rồi, ghép nhiều con 595 thì như sơ đồ bạn đã có là lấy chân 9 con trước nhét vào chân 14 con sau, nó làm nhiệm vụ lấy bit tràn từ con trước rồi đẩy vào con sau
      thank bạn đã góp ý,nói thật mình gà lắm,học chả hiểu mấy.chán.Bạn xem giúp mình bài này với? sao nó ko chạy được hết nhỉ?
      link bài đây bạn ah:
      http://www.mediafire.com/?hh82vcd8ni2rgf3

Comment

thank bạn đã góp ý,nói thật mình gà lắm,học chả hiểu mấy.chán.Bạn xem giúp mình bài này với? sao nó ko chạy được hết nhỉ?
        link bài đây bạn ah:
        http://www.mediafire.com/?hh82vcd8ni2rgf3
        sao nó ko chạy, mình thấy chạy bình thường, hay là bạn ko nạp file hex cho con IC thì làm sao nó chạy được, một điều cơ bản nhất của mô phỏng, với lại bài này viết = asm lên nếu có hỏi code thì mình xin kiếu, mình dùng C
        có nếu bạn ko biết đến việc nạp file hex cho nó nữa thì mình cũng ko biết nói j hơn, bạn nên đọc lại tài liệu đi, chứ cứ hỏi thế này ko ăn thua đâu
        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
          sao nó ko chạy, mình thấy chạy bình thường, hay là bạn ko nạp file hex cho con IC thì làm sao nó chạy được, một điều cơ bản nhất của mô phỏng, với lại bài này viết = asm lên nếu có hỏi code thì mình xin kiếu, mình dùng C
          có nếu bạn ko biết đến việc nạp file hex cho nó nữa thì mình cũng ko biết nói j hơn, bạn nên đọc lại tài liệu đi, chứ cứ hỏi thế này ko ăn thua đâu
          Chắc bạn ko hiểu ý mình.Mình làm chương trình chạy bảng chữ hoa với mấy cái dấu nữa,nhưng mạch nó chỉ chạy được đến chữ S ấy? Mình định nhờ bạn xem phần code mình có vấn đề gì ko mà

Comment

link bài đây bạn ah:
            Free Cloud Storage - MediaFire
            bạn có thể gửi lai bài đó cho mình đc. ko vậy
            Gmail: vietdung91hp@gmai.com

Comment

Bạn vào đây xem hướng dẫn cách ghép nối Led ma trận lại với nhau nhé, Luồng dùng AVR, nhưng bạn có thể modify lại dùng 89
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...mpleted-15613/
              - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
              - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

bó tay, viết đc code mà chưa vẽ đc mạch là sao?

Comment

Mình đang làm đề tài "Thiết kê quang báo điện tử,sử dụng led ma trận 8x8,hiển thị mã ASCII,chạy từ trái sang phải"
                  Thank ae trước nha!
                  bạn có thể gửi lại link đc ko, link kia ko down đc

Comment

Về tác giả

Collapse

tommyboy_pro Tìm hiểu thêm về tommyboy_pro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X