Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED trái tim

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LED trái tim

Thấy nhiều người tò mò cái này nên chia sẻ mọi người clip nè. Dùng LED 7 màu sẽ đẹp hơn rất nhiều

cho minh xin co de voi so do nguyen ly nha ban :mail doxuantruong1991@gmail.com
    thanh ban nhieu

Comment

dùng RGB sẽ đẹp hơn nữa, led 7 màu nháy ko theo quy luật nhưng cũng lạ hơn led 1 màu.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

cũng ổn đó chứ.vấn đề phải chỉnh mầu theo ý mới hay.

Email:
        Gmail:

Comment

giúp em với.....

có ai giải thích giúp em khi chân TX đưa ra 1 sóng ( gồm mức 1 và mức 0) thì khi đó con led D3 và led D4(hồng ngoại) se~ hoạt động ra sao? em dùng con A1015...thks các bác
          http://www.mediafire.com/?y4w4uer

Comment

anh Nam ơi anh có thể post sơ đồ mạch lên được không.

Comment

- bạn đưa nên cho mọi người xem , sao bạn không chia sẻ cho mọi người luôn nhỉ

Comment

đúng rồi đó chia sẽ cho mọi người luôn đi bạn

Comment

a oi cho e xin code voi mail e la
                  starblueled@gmail.com

Comment

Đây là thiết kế mạch của mình ! Các mem xem thử đúng chưa !!
                    Tim.rar

Comment

cho mình xin sơ đồ nguyên lý đi bạn. code lap trình luôn nha! mình học điện lực nhưng đam mê điện tử lắm. thank ban nhìu nha! gửi cho mình thuannhst@yahoo.com
                      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                      yahoo:
                      gmail:

Comment

Để in trái tim cho đẹp các bạn nên cắt 1 hình trái tim đẹp rồi dán lên màn hình, sau đó sắp xếp linh kiện !!

Comment

sử dụng công cụ vẽ trong pm cũng đc, cắt thế cũng đc nhưng đừng phóng lớn hay thu nhỏ màn hình ko thì ko đúng kích thước ngoài đâu.
                          cái này dùng pm tạo code cũng đc nếu như chưa biết lập trình.

à mà cái này dùng led RGB chắc đẹp hơn có thể nháy như ý, còn mấy e bảy màu nó nháy loạn xạ nhưng ngược lại giá thành led RGB đắt hơn mấy lần led 7 màu.
                          chúc vui!
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Có 2 cách in mạch : in thường và in phản chiếu ngược !! In thường thì bạn khoan mạch và gắn linh kiện . Còn in phản chiếu gương thì các bạn hàn linh kiện ngay sau bề mặt đồng, bề mặt trên chỉ có led vừa đẹp vừa không vướng linh kiện nào (nhưng hàn hơi cực ) ,. Đây là mạch in gương, hàn linh kiện mặt sau :

Và mặt trước chỉ có led

Comment

Nguyên văn bởi AKA_QUAN Xem bài viết
                              Có 2 cách in mạch : in thường và in phản chiếu ngược !! In thường thì bạn khoan mạch và gắn linh kiện . Còn in phản chiếu gương thì các bạn hàn linh kiện ngay sau bề mặt đồng, bề mặt trên chỉ có led vừa đẹp vừa không vướng linh kiện nào (nhưng hàn hơi cực ) ,. Đây là mạch in gương, hàn linh kiện mặt sau :

Và mặt trước chỉ có led
                              cám ơn bạn. ngày trước mình thấy mấy anh trên youtobe lam led trai tim dep qua nên về nhà làm theo. chỉ tội la mình ko biết j về vdk nên làm với 2 con 555 va 9 con 4017. lam cũng đc 8 hiệu ứng dó. ngày dó chẳng biết j về orcad hay proteus đe mô phỏng hết. chỉ ngồi cắm cúi hàn linh kien vào bore dong khoang lo sẵn. trái tim thì mình vẽ bằng word roi in lên giấy A4 về dán lên tấm beca ngồi khoang. mình làm trái tim rieng voi mạch ic. mạch nguồn cũng lam rieng nên rap lai bỏ vô 1 cái hộp dày khoảng 1 tấc. hjhjj bjo nhớ lại vẫn thấy chóng mặt sao mình siêng quá.
                              uhm bạn gủi code cua bạn qua cho mình đi. thank! mail mình là : thuannhst@yahoo.com
                              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                              yahoo:
                              gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

trannamdt1 Tìm hiểu thêm về trannamdt1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X