Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led hồng ngoại camera

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Led hồng ngoại camera

Chào cả nhà, cho em hỏi cách nhận biết camera hiện đang dùng loại Led nào để khi thay cho đúng. Cách nhận biết.Thanks cả nhà

Camera dùng LED hồng ngoại để hỗ trợ quay đêm.
    Dùng camera điện thoại để xem tình trạng hoạt động của LED hồng ngoại. Nếu LED đang còn hoạt động thì khi trời tối bạn sẽ thấy các LED sáng lên trên màn hình. (Tất nhiên bạn phải để chế độ hỗ trợ quay đêm ở trạng thái bật).
    Lưu ý một số loại camera điện thoại không "nhìn thấy" được LED hồng ngoại. Bạn có thể thử bằng cái điều khiển từ xa trước đã nhé.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Bạn dùng led cho camera điện thoại hay dùng cho camera giám sát. Nếu dùng cho camera giám sát thì không dùng được led hồng ngoại như là của điều khiển từ xa đâu bạn ah.nó còn phụ thuộc vào bước sóng của led nữa

Comment

Mình muốn hỏi Led camera quan sát, các bạn cho mình hỏi mua mấy con led camera ở đâu không?

Comment

Dùng cho camera giám sát theo mình biết thì ko mua được ngoài chợ đâu.nếu bạn cần số lượng lớn thì đặt mua.còn dùng ít thì nên mang đến các cơ sở sửa chữa ngta thay cho.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
            Camera dùng LED hồng ngoại để hỗ trợ quay đêm.
            Dùng camera điện thoại để xem tình trạng hoạt động của LED hồng ngoại. Nếu LED đang còn hoạt động thì khi trời tối bạn sẽ thấy các LED sáng lên trên màn hình. (Tất nhiên bạn phải để chế độ hỗ trợ quay đêm ở trạng thái bật).
            Lưu ý một số loại camera điện thoại không "nhìn thấy" được LED hồng ngoại. Bạn có thể thử bằng cái điều khiển từ xa trước đã nhé.
            Ra vậy, hôm trước mua ở Nhật Tảo 1 vòng led trong camera, về cấp nguồn thấy đỏ đỏ như bình thường, lấy điện thoại soi thì thấy rất mờ, chỉ nhìn được khoảng cách vài chục cm, làm sao mod được cái camera đêm cho điện thoại nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

nhokkul1990 Tìm hiểu thêm về nhokkul1990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X