Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Robot sử dụng opencv đầu tiên trên trên dientuvietnam.net đã hoàn chỉnh !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Anh LCD_4BIT cho em xin 1 bản với. Mail em là: huyetthieuhiep@yahoo.com Rất cảm ơn anh

Comment

anh gửi vào đây cho em nữa
      phamxuannghiembc@gmail.com

Comment

Wow Tốc độ xử lý của bạn nhanh thật, Con robot của bạn chạy min thật đó, mình lúc trước cũng làm đề tài y chang thế này nè, Mình cũng đặt laptop lên con robot tốc độ xử lý thì tuyệt vời có điều thuật toán của mình quá đơn giản nên việc xử lý rất chậm, mình đang theo hướng xử lý ảnh, rất đam mê xử lý ảnh. Hy vọng bạn load lên đây để mọi người cùng tham khảo.
        Thanks
        Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..

Comment

Về lục lại đống tài liệu cũ, may quá cũng còn một file video nên up lên cho các bạn coi cho vui. Hy vọng nhận ý kiến đánh giá từ các cao thủ.

Comment

anh cho em 1 bản nha.thanks anh.!!!!!!!!
            hoangtan1990@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
              anh cho em 1 bản nha.thanks anh.!!!!!!!!
              hoangtan1990@gmail.com
              Bạn qua trang này down về nè http://www.dientuvietnam.net/forums/...3-v%E1%BA%A1ch
              chúc vui

Comment

anh ơi cho em với. em đang học tới các này t7 này là phải nộp báo cáo rùi. gửi qua mail cho em tài liệu với itsky90@gmail.com

Comment

cho em xin 1 bản với!!mail của em sangthaihoang@gmail.com

Comment

Mỗi người cần tham khảo cần phải:
                    Nguyên văn bởi spkt08 Xem bài viết
                    cho em xin 1 bản với!!mail của em sangthaihoang@gmail.com
                    Một câu hỏi đặt ra là sao bạn LCD_4bit không up lên để khi ai cần tham khảo có thể dowload về.

Comment

Nguyên văn bởi xuantung Xem bài viết
                      Mỗi người cần tham khảo cần phải:
                      Một câu hỏi đặt ra là sao bạn LCD_4bit không up lên để khi ai cần tham khảo có thể dowload về.
                      Anh xuantung nói quá đúng. Làm như anh nói có làm giảm thời gian của anh LCD_4bitDDeeer thời gian làm việc khác nữa chứ.

Comment

Up !
                        Bạn chủ topic hoặc những thành viên nào đã có file của chủ topic thì gửi lên diễn đàn cho những người nào cần có thể xin luôn đi. Mình thấy rất nhiều người cần mà mail cho bạn LCD thì chưa thấy hồi âm cũng lâu rồi. Mong anh em nhiệt tình chia sẻ. Thanks !

Comment

Mình đã nhận được file của bác LCD gửi, bác ấy rất nhiệt tình và chỉ bảo hết mình. Chỉ là do dạo này bác ấy quá bận. Xin phép bác LCD, mình sẽ post lại tài liệu của bác lên đây để anh em nào cần có thể tải luôn được.

Đây là file của bác ấy :
                          http://www.mediafire.com/?wvb6e4t63f3l30n
                          Đây là báo cáo tốt nghiệp
                          http://www.mediafire.com/?kztfe8vfd8u0h72

Và đây là sách Learing - OpenCV( Cái này thì tớ có từ trước )
                          http://www.mediafire.com/?8pncthk1khtkk0f

Đề nghị anh em khi tải tài liệu hãy gửi lời cảm ơn đến bác LCD_4BIT vì tinh thần giúp đỡ và chia sẻ.
                          Last edited by votinh_kt; 03-05-2011, 09:57.

Comment

Nguyên văn bởi robotden Xem bài viết
                            Mình nghĩ các bạn không cần thiết phải xin quá nhiều tài liệu của chủ topic. Nhìn qua là các bạn có thể nắm đựoc mô hình của hệ thống trên. Điều cần thiết là các bạn hãy bắt tay vào làm, thế là được thôi. Hãy phân tích hệ thống, sau đó chia nhỏ thành các bài toán nhỏ. Giải xong các bài toán nhỏ coi như OK rồi. Muốn làm hay hơn và có thể áp dụng nhiều trong thực tế thì nên Bỏ cái Laptop trên con Robot đi. Không ai để cái Laptop trên Robot như thế đâu các bạn. Đôi dòng chia sẻ. Chúc thành công!
                            chính xác e đang làm về đề tài này nè.hihi.Cần cao thủ chỉ giáo.

Comment

cam on a LCD_4BIT nhieu nhe.
                              em cũng đang dung opencv xu lý ảnh

Comment

Chào anh em.

Đầu tiên mình xin lỗi vì đợt này mới ra trường đi làm nên không có thời gian ghé vào diễn đàn để trả lời anh em được.

Để giúp anh em bước nhanh hơn trong lĩnh vực này mình có vài lời khuyên hy vọng có ích cho anh em .
                                ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
                                Theo kinh nghiệm của mình thì cách tốt nhất để tiếp cận với lĩnh vực này là các bạn nên dùng phép thử.
                                Cụ thể các bạn kết hợp các chương trong cuốn Learning OpenCV với tutorial trong Website này http://www.pages.drexel.edu/~nk752/tutorials.html
                                Website này rất có ích vì code của nó các bạn chỉ việc copy và chạy luôn.
                                Từ kết quả thử nghiệm này anh em sẽ chọn cho mình thuật toán thích hợp để trực tiếp đào sâu vào thuật toán tránh bị dàn trải kiến thức
                                -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Khuyên khích tất cả mọi người đặt câu hỏi trực tiếp trong diễn đàn để giúp diễn đàn phát triển tốt hơn. mình sẽ cố gắng trả lời các câu hỏi này 'Nếu biết )'

@votinh_kt Cảm ơn bạn đã up giúp mình
                                Chúc anh em thành công!
                                Bể học vô biên

Comment

Về tác giả

Collapse

LCD_4BIT Tìm hiểu thêm về LCD_4BIT

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X