Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Webserver trên KIT ARM TI dùng router 3G

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Webserver trên KIT ARM TI dùng router 3G

Hiện tại mình đang thực hiện đồ án điều khiển đơn giản thông qua webserver nhúng trên Board ARM LM3S9B96 của TI
    Hiện tại đã thực hiện được điều khiển thông qua mạng LAN
    Mình đang có 1 sơ đồ như thế này:
    Router sẽ kết nối internet bằng usb 3g,KIT sẽ kết nối router qua cổng LAN,các thiết bị khác có thể kết nối internet qua Wifi từ router
    Click image for larger version

Name:	no6.png
Views:	1
Size:	71.6 KB
ID:	1419585

Mình dự định dùng 3G Router Cnet CQR-981 như hình để có thể kết nối đến webserver từ internet
    Tuy nhiên sau khi NAT thì vẫn chỉ có thể kết nối đến webserver khi máy tính cùng kết nối đến wifi của router phát ra như mạng LAN còn từ mạng khác thì vẫn không vào được.
    Mình kiểm tra port 80 trên trang Open Port Check Tool - Do your own website hosting or run an IP Camera etc! thì báo là không có trong khi từ mạng LAN như trên thì vẫn vào webserver được
    Các bạn có kinh nghiệm vấn đề này cho mình hỏi là gặp vấn đề gì,sai chỗ nào,và làm sao để khắc phục và kết nối internet được.
    Lắng nghe các ý kiến từ mọi người ^^
    Chân thành cảm ơn

Nguyên văn bởi bmv0212 Xem bài viết
    Hiện tại mình đang thực hiện đồ án điều khiển đơn giản thông qua webserver nhúng trên Board ARM LM3S9B96 của TI
    Hiện tại đã thực hiện được điều khiển thông qua mạng LAN
    Mình đang có 1 sơ đồ như thế này:
    Router sẽ kết nối internet bằng usb 3g,KIT sẽ kết nối router qua cổng LAN,các thiết bị khác có thể kết nối internet qua Wifi từ router
    [ATTACH=CONFIG]78099[/ATTACH]

Mình dự định dùng 3G Router Cnet CQR-981 như hình để có thể kết nối đến webserver từ internet
    Tuy nhiên sau khi NAT thì vẫn chỉ có thể kết nối đến webserver khi máy tính cùng kết nối đến wifi của router phát ra như mạng LAN còn từ mạng khác thì vẫn không vào được.
    Mình kiểm tra port 80 trên trang Open Port Check Tool - Do your own website hosting or run an IP Camera etc! thì báo là không có trong khi từ mạng LAN như trên thì vẫn vào webserver được
    Các bạn có kinh nghiệm vấn đề này cho mình hỏi là gặp vấn đề gì,sai chỗ nào,và làm sao để khắc phục và kết nối internet được.
    Lắng nghe các ý kiến từ mọi người ^^
    Chân thành cảm ơn
    Thứ nhất, điều khiển ngoài mạng LAN thì không nên dùng port 80 (một số trường hợp router không cho NAT port 80 luôn)
    Thứ hai, các nhà mạng vẫn dùng IP nội bộ cho truy cập internet từ 3G nên khi NAT trên router thì vẫn không thực sự ra internet được. Bạn thử dùng một router 3G cùng mạng xem có điều khiển được không

Comment

Nguyên văn bởi quangtn82 Xem bài viết
      Thứ nhất, điều khiển ngoài mạng LAN thì không nên dùng port 80 (một số trường hợp router không cho NAT port 80 luôn)
      Thứ hai, các nhà mạng vẫn dùng IP nội bộ cho truy cập internet từ 3G nên khi NAT trên router thì vẫn không thực sự ra internet được. Bạn thử dùng một router 3G cùng mạng xem có điều khiển được không
      Để mình thử lại ^^
      Cám ơn ý kiến của bạn

Comment

Nguyên văn bởi quangtn82 Xem bài viết
        Mình thử rồi và vẫn ko được ~.~

Comment

Nguyên văn bởi bmv0212 Xem bài viết
          Mình thử rồi và vẫn ko được ~.~
          Vậy thì chịu rồi, bạn phải đổi phương án khác, dùng mạng ADSL thay cho 3G chẳng hạn, hoặc dùng 1 sever trung gian.

Comment

Về tác giả

Collapse

bmv0212 Tự tìm hiểu nha :)) Tìm hiểu thêm về bmv0212

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X