Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mod và anh em ai quan tâm đến ADSP xin chỉ giáo.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mod và anh em ai quan tâm đến ADSP xin chỉ giáo.

Chào mọi người, sau một thời gian dài từ khi tìm hiểu dòng PIC16F từ anh Bình Anh mình mới có cơ hội tiếp tục tìm hiểu lại về Embedded System, những nick quen thuộc như falleaf, thaithutrang... vẫn nhiệt tình làm việc , mình thật sự rất bất ngờ vì Embedded system là rất khó, nhưng người theo đuổi nó không nhiều, mình biết một vài người bạn thuộc hàng cao thủ sau một thời gian cũng phải từ bỏ cuộc chơi, đơn giản là vì nó có vất vả mà lợi nhuận thu được chẳng tương xứng . Sau hơn 1 năm mình mới quay lại tìm hiểu và nghiên cứu tiếp về lĩnh vực này, mong các Mod và các anh em giúp đỡ, từ những kiến thức, kinh nghiệm cơ bản nhất. Mình đang bắt đầu với dòng ADSP và con 218xN với mục đích xứ lý tín hiệu âm thanh . Tuy mang tiếng là dân ĐTVT BKHN nhưng kiến thức về lĩnh vực này chẳng được bao nhiêu, xử lý số tín hiệu của thày Quốc Trung cũng đã trôi đâu mất , tuy nhiên ban đầu chẳng có đường nhưng người ta đi lại nhiều mà thành, mong các anh em chân tình giúp đỡ .

Cho hỏi ADSP khác DSP như thế nào?
    Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

Nguyên văn bởi stone_fman Xem bài viết
      Cho hỏi ADSP khác DSP như thế nào?
      Oh, bạn là thành viên chính thức chắc bạn hiểu rõ, mình thì chưa được rõ lắm, mình chỉ biết ADSP là DSP của hãng Analog Devices (www.analog.com), không biết chữ A trong ADSP có phải bắt đầu từ đó không nữa , nói chung mình mới vào nghề nên mong được mọi người chỉ giáo. Vấn đề này mình hơi NGU tẹo thông cảm nha. (NGU = Never Given Up)

Comment

Về tác giả

Collapse

AtomBomb Tìm hiểu thêm về AtomBomb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X