Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhận dạng tiếng nói

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi TamGiang Xem bài viết
    Ram là vấn đề lớn khi làm nhận dạng âm thanh trên nền chip nhúng.

Khóa mình có mấy người làm trên dspic kiêu la quá trời vì thiếu ram, thiếu dụng cụ debug ... cuối cùng ko có ai làm được trọn vẹn cả. Năm sau vẫn có người đâm đầu vào, chắc có lẽ nguồn trợ giúp của PIC lớn.

Có một luận văn khác khá hay của Hà Thúc Phùng, làm trên máy tính. Lý thuyết được đề cập khá kĩ và hay trong luận văn này
    Voice Recognition System.
    Đây là tài liệu tham khảo tốt khi làm nhận dạng giọng nói :-).
    Luận văn của Hà Thúc Phùng đúng là rất chi tiết, có ví dụ kèm theo nên rất dễ hiểu. Một tài liệu đáng đọc để hiểu và đáng học để tự viết cho mình một luận văn như thế này. Thank bạn TamGiang đã chia sẻ và thank anh Phùng nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi TamGiang Xem bài viết
      Chào các bạn,

Thực ra nhận các thuật toán nhận dạng giọng nói hiện nay đều đã có code viết bằng matlab hết rùi . Viết bằng matlab thì khá đơn giản vì hỗ trợ các phép toán xử lý số nhiều lắm rồi.

Vừa rồi tôi làm xử lý giọng nói bằng họ DSP của TI, dòng C2000. Kết quả cũng chấp nhận được ( nhận dạng khoảng 6 từ ).

Tôi có tổng hợp lại các link tham khảo ( các code bằng MATLAB ), đồng thời trình bày luận văn của tôi tại địa chỉ này http://sites.google.com/site/nqdinhddt/academic-project-1/voicerecognitionproject. .

ACE nào làm vấn đề này, có thể trao đổi với tôi, nếu giứp được gì tôi sẽ cố.

Thân.
      Bác ơi có thể update lại link cho đàn em tham khảo với được không? Link die rồi.

Comment

Thank mấy bác nhiều; 1 năm sau em lại tiếp tục đề tài này @@

Comment

em làm đề tài môn học nhận dạng tiếng nói dùng markov ẩn và mô phỏng trên matlab. mấy anh có thể chỉ em vs ko. có code thì cho em xin vs. có thể gửi vào mail cho e luôn nha : leviettien23@gmail.com. cảm ơn mấy anh

Comment

Về tác giả

Collapse

antebk Tìm hiểu thêm về antebk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X