Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác bắt bệnh em router lỗi ngồn wrt54g

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác bắt bệnh em router lỗi ngồn wrt54g

Mấy hôm nhà em điện nó lập lòe như đom đóm thế là cái router wifi nhà em nó lăn đùng ra ko chạy nữa.
    cụ thể bệnh tật nó như sau:
    Cấp nguồn cho nó (đã thử thay vài nguồn) thì thấy đèn nguồn chỉ sáng lờ mờ và 1 vài đèn báo khác cũng hơi hơi có ánh sáng. Nhưng thiết bị thì ko hoạt động.
    Em muốn tập tọe sửa nên các tiền bối có kinh nghiệm bắt bệnh kê toa giúp em với
    đây là ảnh thật em chụp em nó ạ

Mình đã gặp 2 con như thế này rồi.
    1 con chết ic ổn áp cho nguồn. Con ic dán 8 chân gần cuộn cảm chỗ đầu nguồn đấy.
    1 con chập ic dán to giữa bo mạch đấy.
    Bạn có thể đo áp ra từ mạch ổn áp xem bao nhiêu Vol ? Khoảng 3V thì phải. Nếu áp thấp hơn thì sờ IC to nhất, Ic thu phát wf xem có nóng không ?
    Nếu nóng thì khả năng đi con IC này rất cao.
    Nếu không nóng thì khả năng đi con ic ổn áp nguồn.
    Thất nghiệp :(

Comment

@ bác fireman:
      Tình hình em nó thế này bác à: cấp nguồn thì con IC có miếng giấy trắng dán phía trên rất nóng và để thêm vài phút thì con chíp thu phát Wf chỉ ấm ấm thôi.
      còn áp của em ổn áp em ko biết đo ntn? em có đồng hồ nhưng ko biết chấm vào chân nào, bác có thể giúp em đc ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi laclong86 Xem bài viết
        @ bác fireman:
        Tình hình em nó thế này bác à: cấp nguồn thì con IC có miếng giấy trắng dán phía trên rất nóng và để thêm vài phút thì con chíp thu phát Wf chỉ ấm ấm thôi.
        còn áp của em ổn áp em ko biết đo ntn? em có đồng hồ nhưng ko biết chấm vào chân nào, bác có thể giúp em đc ko ạ
        Nếu thế thì khả năng chết con Ic này là rất cao. Con này là con ADM69961 thì phải.
        Click image for larger version

Name:	WRT54G.jpg
Views:	1
Size:	119.8 KB
ID:	1350377
        Bạn đo áp tại 1 trong 2 điểm đó xem có đạt khoảng hơn 3V 1 chút thôi không nhé ?
        Con ic ổn áp 8 chân có nóng không bạn ?

Comment

@ bác fireman: đo tại 2 điểm bác bảo là 1.6v thôi

Comment

Click image for larger version

Name:	WRT54G.jpg
Views:	1
Size:	269.0 KB
ID:	1350427
            Bạn thử xem sao ? Nếu được 3,3V thì có lẽ chập IC trong main rồi. Nếu không đạt 3,3V thì do mạch ổn áp.

Comment

nay e xin phép đào mộ, e có cái router wifi wrt54g2 - V1, hiện tượng là cắm nguồn, mấy đèn chớp chớp, e đo adapter 12V-500mA thì còn 11V, e lấy cái adapter khác 12V-2A, xài được 1 ngày,cái adapter 12V-2A ngủm, e thử cái khác,nhấn giữ reset, ngủm luôn, cắm adapter cũ của nó vào thì đèn chớp chớp như ban đầu, anh em nào gặp qua thì hỗ trợ e, hay bày cách e sữa được k ạ. e tháo vĩ mạch ra, đo nguồn tại giắc căm, nó cũng giật giật kim đồng hồ, tại chân VCC của IC AP1534 cũng bị giật.

Comment

Cũng đang có 3 con tình trạng giống bác này, thay cả IC nguồn rồi vẫn thế. Đèn nguồn nháy loạn lên ko đứng lại được, chưa biết xử lý thế nào bác nào có kinh nghiêm rồi giúp đỡ anh em với

Comment

Về tác giả

Collapse

laclong86 Tìm hiểu thêm về laclong86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X