Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi về thu chương trình Tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi về thu chương trình Tivi

Em đang làm ở một đài truyền hình địa phương (truyến huyện) . Ở cơ quan em thỉnh thoảng cần phải thu lại chương trình truyền hình để phát lại . Hiện tại thường dùng đầu VHS băng từ để thu và phát lại . Nhưng băng VHS càng thu càng cũ dần lão hóa không đảm bảo tín hiệu . Hiện em muốn thay bằng một thiết bị thu chương trình và lưu vào ổ cứng cho tiện việc phát lại cũng như để thay thế dần do băng cũng như đầu VHS hiện đã thành hàng hiếm mua lại hay khi hỏng hóc thay thế rất khó tìm .
    Em thấy có TiviRecorder hoặc các card tivi có thể đám ứng được nhu cầu này . Tuy nhiên em không biết rõ lắm , mong các bác tư vấn giúp em xem trên thị trường có những loại nào , đặc tính , các cổng in out ra sao và cách sử dụng đơn giản một chút . Mong các bác tư vấn giú em , chân thành cảm ơn các bác !

về vấn đề này theo mình.bạn có thể dùng Card tivi gắn vào Pc và bạn có thể lưu vào ổ cứng.đây là phương pháp phổ biến nhất.và cũng khá đơn giản.mà cho ra chất lượng hình ảnh có độ nét cao.
    TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
    Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
    Mobile : 0978304449
    yahoo: trongtuanvctv
    Mail:

Comment

Bác có thể giới thiệu cho em vài loại để tham khảo được không ? Nhiều khi cần thu từ Mytivi chẳng hạn , card tivi có đường vào là giắc AV không ? Và lưu với định dạng gì ? Có chuẩn với hệ PAL không ? ( vì còn dùng để phát sóng )

Comment

Từ tín hiệu video mà bác lưu được.khi bác muốn phát sóng chương trình đó bác phải chuyển tín hiệu Video sang tín hiệu RF.card tivi đó có cả jac AV mà.còn định dang là MP4.tiêu chuẩn thì là hên PAL.bác vào goole tham khảo nhé.
        TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
        Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
        Mobile : 0978304449
        yahoo: trongtuanvctv
        Mail:

Comment

Bạn cần:
          - 1 cái USB video Capture : USB EASY CAPTURE khoảng 350.000đ loại tốt( kèm theo nó là 1 đĩa phần mềm, phần mềm đó đã có sẵn chức năng record lại video, hỗ trợ đầy đủ PAL, NTSC, SECAM...etc)
          - 1 cái máy tính cấu hình khá khá tầm Core2duo trở lên với ổ cứng trống nhiều nhiều tầm 100GB để thoải mái nhất.

Comment

cái đó xuất hình ảnh chất lượng có tốt không hả bác ?

Comment

Nếu rẻ tiền bạn có thể mua đầu thu vantech, lưu vào ổ cứng, ( chất lượng tốt) nhưng tôi không biết bạn có thiết bị phát là cái gì, nên phát sóng bằng máy tính thì chất lượng mới cao, còn ghi ra đĩa thì tốn, mà đầu kỹ thuật số thì đắt.

Comment

Còn nếu cơ quan bạn có tiền khoảng hơn 100 tr thì đơn giản
                mua 01 máy tính có card vừa ghi vừa phát sóng luôn, khỏi suy hao luôn
                nếu cần tôi đưa địa chỉ tư vấn cho.

Comment

Nếu làm bình thường chương trình em cop ra USB cho vào đầu đĩa (loại có cổng USB) đọc rồi cho ra máy phát . Phát sóng bằng máy tính đài em chưa ai dùng bao giờ , nói thật là cả cái đài tỉnh chỗ em cũng chưa xài . Vậy phát bằng máy tính thì phải có bộ chuyển VGA->AV à bác ? Mà dùng phần mềm nào phát vậy bác ? Nói vậy các bác đừng chê cười , chỗ em tỉnh miền núi , giờ bọn em vẫn dùng chuyển mạch nhân công để chuyển chương trình mà .

Comment

Hì hì phát sóng = máy tính nếu có thể bác inbox sđt cho em . Nhưng vì bọn em lúc phải phát chương trình đài mình , lúc phải phát chương trình đài tỉnh (tỉnh em chưa có đài nào làm riêng được một kênh phát cả ngày ) , lúc lại phải chuyển phát chương trình TW ( VTV1,VTV2,VTV5 ...) . Dùng đầu đĩa , Mytivi, chảo thu chương trình cho vào bàn chuyển mạch ,đến giờ thì bấm nút chuyển kênh . Em cũng chưa đi đài khác xem người ta làm thế nào . Liệu bác có giải pháp nào cho việc chuyển này không ?

Comment

thế thì thê này theo tôi đài bạn mua đầu thu vantech sau đó copy ra usb đến giờ cắm vào đầu dvd phát cũng đựoc
                      phát theo định dang MPEG2 hoặc AVI Spres, nhưng chất lựong hơn VHS một chút thôi.
                      còn máy tính phát sóng thì nó có phần mềm phát sóng chuyên dụng, cũng dễ thao tác thôi
                      thế bạn đã biết phần mềm cool Edit 2.0 chưa?

Comment

cool edit em tưởng là chỉnh sửa tệp âm thanh , thôi chứ tất nhiên cắm giắc 3,5->AV ra cho vào máy phát cũng phát trên máy tính được , nhưng còn chương trình truyền hình thì sao ? Mà giờ mới để ý nich của bác có phải là bác Dân ở truyền hình Sơn La không ạ ?

Comment

đúng rồi cool edit là phát thanh, nhưng truyền hình thì cũng tương tụ như vậy thôi, mỗi là dung lượng nó cao hơn nhiều lần, bạn cần tư vấn thì gọi cho Tính HN DT 0977 078 062
                          Anh này hay tư vấn công nghệ cho các Đài PT-TH các tỉnh và huyện mà

Comment

Bạn dùng đầu DVD LG model RH1757W đó, nó có sẵn bộ tuner, ghi chương trình TV vào HDD gắn trong, phát lại hoặc ghi ra DVD thoải mái. bạn ở đâu đó? Nếu ở SG thì mình thanh lý giá rẻ con này cho, có bộ để nhà không có nhu cầu sử dụng nữa!

Comment

Nguyên văn bởi thaivg Xem bài viết
                              Bạn dùng đầu DVD LG model RH1757W đó, nó có sẵn bộ tuner, ghi chương trình TV vào HDD gắn trong, phát lại hoặc ghi ra DVD thoải mái. bạn ở đâu đó? Nếu ở SG thì mình thanh lý giá rẻ con này cho, có bộ để nhà không có nhu cầu sử dụng nữa!
                              Cái này còn không bạn, giá bao nhiêu?

Comment

Về tác giả

Collapse

haicansa Tìm hiểu thêm về haicansa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X