Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế Parabol thu sóng vệ tinh...................!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết kế Parabol thu sóng vệ tinh...................!

Đã chế tạo thành công Parabol mang thương hiệu made in Viet Nam..............!
    Công thức tính toán...........................!

Parabol 1m8 phiên bản đầu tiên...............!

Parabol 2m4 phiên bản thứ hai.................!

Các bác cứ chém thẳng tay nhóe.............................!

Khung chảo được làm bằng nhôm, lưới lợp loại lưới pha kẽm chống rùi muỗi sơn chống sét lại nếu có điều kiện thì chơi lưới nhôm hoăc inox tính ra rất rẻ so với giá trên thị trường hiện nay giá mua chảo tôn gấp 3 lần chảo làm đặt biệt lợp bằng lưới nên không bộc gió như tôn..........................!
    Last edited by ttan1987; 14-12-2012, 10:05.

Comment

Hay quá. Chúc mừng bạn!

Bạn có thể trình bày chi tiết hơn về cách tính toán và nguyên lý hoạt động không ?

Comment

Nguyên văn bởi son go ku Xem bài viết
        Hay quá. Chúc mừng bạn!

Bạn có thể trình bày chi tiết hơn về cách tính toán và nguyên lý hoạt động không ?
        Hoạt động theo nguyên lý gương cầu lõm .............................!

Comment

bác cho em hỏi có thể làm chảo nhỏ đc ko? nhỏ đến cỡ mang đi du lịch đc ^^.
          E dùng mấy đầu miễn phí thôi,ko biết kích thước tối thiểu để bắt đc sóng là nhiêu,e thường đi biển,mong bác cho ý kiến nhé.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            bác cho em hỏi có thể làm chảo nhỏ đc ko? nhỏ đến cỡ mang đi du lịch đc ^^.
            E dùng mấy đầu miễn phí thôi,ko biết kích thước tối thiểu để bắt đc sóng là nhiêu,e thường đi biển,mong bác cho ý kiến nhé.
            Nếu làm chảo không ai làm chảo nhỏ bao giờ vì nó rất rẻ ở việt nam sử dụng chảo 60cm để thu sóng vinasat 1-2 kích thước tối thiểu theo tính toàn thì 45cm ...................!

Comment

Nguyên văn bởi ttan1987 Xem bài viết
              Nếu làm chảo không ai làm chảo nhỏ bao giờ vì nó rất rẻ ở việt nam sử dụng chảo 60cm để thu sóng vinasat 1-2 kích thước tối thiểu theo tính toàn thì 45cm ...................!
              cỡ 45cm cũng còn lớn rồi bác,e thấy trên mạng có mấy cái nhỏ xíu mà ko biết là để trưng hay thu đc nữa?
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Các bác cứ chém thẳng tay nhóe.............................!

Khung chảo được làm bằng nhôm, lưới lợp loại lưới pha kẽm chống rùi muỗi sơn chống sét lại nếu có điều kiện thì chơi lưới nhôm hoăc inox tính ra rất rẻ so với giá trên thị trường hiện nay giá mua chảo tôn gấp 3 lần chảo làm đặt biệt lợp bằng lưới nên không bộc gió như tôn..........................!
                giống anh thầy của em quá zỵ!! anh t.an qua đây làm mưa làm gió chứ đâu chúc a đắt hàng nhá!! lâu ngày kô gặp nhớ ghê!! dạo này có bí kíp gì mới không hôm nào cafe chỉ giáo em với nào!! sắp ra trường rồi mà lận đận quá đi

Comment

Nguyên văn bởi locct2011 Xem bài viết
                  giống anh thầy của em quá zỵ!! anh t.an qua đây làm mưa làm gió chứ đâu chúc a đắt hàng nhá!! lâu ngày kô gặp nhớ ghê!! dạo này có bí kíp gì mới không hôm nào cafe chỉ giáo em với nào!! sắp ra trường rồi mà lận đận quá đi
                  Nó chứ ai
                  Anh mới làm xong công trình trang trí dây đèn chớp noel được lập trình lại gần 500 dây lớn nhất cần thơ làm cho hãng xe yamaha gần cầu quang trung có dịp đi ngang ban đêm xem và chụp hình nhóe................!

Comment

Nó chứ ai
                    Anh mới làm xong công trình trang trí dây đèn chớp noel được lập trình lại gần 500 dây lớn nhất cần thơ làm cho hãng xe yamaha gần cầu quang trung có dịp đi ngang ban đêm xem và chụp hình nhóe................!
                    há há anh kêu em zô phụ hay zô phá thì em làm đc chứ zô chộp hình.... ôi thôi thôi... KINH haha!!co dịp ghé ngang học hỏi anh thầy của em

Comment

Nó chứ ai
                      há há anh kêu em zô phụ hay zô phá thì em làm đc chứ zô chộp hình.... ôi thôi thôi... KINH haha!!co dịp ghé ngang học hỏi anh thầy của em

Comment

bác chủ thớt hướng dẫn kỹ vụ này để ae trên d d được nhờ nhé.hi em đang quan tâm cái prapol 1,8m bác à,nhôm bác làm khung là những loại nhôn nào thế? hình V đập dẹt hay ko vậy???em thấy khó uấn đây
                        mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                        xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                        DT:0973150080

Comment

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
                          bác chủ thớt hướng dẫn kỹ vụ này để ae trên d d được nhờ nhé.hi em đang quan tâm cái prapol 1,8m bác à,nhôm bác làm khung là những loại nhôn nào thế? hình V đập dẹt hay ko vậy???em thấy khó uấn đây
                          1m8 thì độ lõm chảo d= 29cm - 30cm theo chuẩn chảo tôn china, mình làm khung bằng nhôm V và nhôm nẹp

Comment

các bác cho em hỏi chút là em muốn lắp đầu chảo nhưng ko có là bàn thì làm như thế nào cho nhanh nhất đẻ thu bắt tín hiệu thương thì đầu mua bao giờ họ cũng quét kênh cho mình ở đấy về chỉ việc lắp chảo nữa là xong các bác giúp em phát thank

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                              các bác cho em hỏi chút là em muốn lắp đầu chảo nhưng ko có là bàn thì làm như thế nào cho nhanh nhất đẻ thu bắt tín hiệu thương thì đầu mua bao giờ họ cũng quét kênh cho mình ở đấy về chỉ việc lắp chảo nữa là xong các bác giúp em phát thank
                              bác gủi nhầm luông rồi bác, đang thảo luận về vụ làm chảo prapol mà
                              Last edited by chuvanbinhpt; 14-12-2012, 23:08.
                              mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                              xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                              DT:0973150080

Comment

Về tác giả

Collapse

ttan1987 Tìm hiểu thêm về ttan1987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X