Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp tivi sony KV-j21TF8

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp tivi sony KV-j21TF8

tình hình là em nó bi đen thui màn hình .em vặn G2 len thì co tia quét ngược .để qua đêm không sử dụng sáng ra bật lên hình ảnh bình thường chỉ được 1 phút là nó cu đen từ từ .từ phải sang trái đến khi đen khi hết màn hình thì thôi.van G2 lên là có tia quét ngược em đã thay ic tông 8375 nhuung vẫn vậy

Bạn xem trên mạch cạnh con IC trung tần, mạch đằng sau tách sóng thị tần, mach KD thị tần. Nó có thể dò hay khô con tụ hóa nhỏ thôi: nó thường ở vị trí ghép tầng hoặc phân áp., định thiên. Kiểm tra các tụ xung quanh con chuyển mach AV đưa ra mạch KD 3 tia. Bệnh này nằm trên đường tín hiệu thị tần, nếu ở chế độ xem AV cũng bị thì nó bị sau mạch AV rồi. Kiểm tra thêm áp cho các lưới đèn hình.

Comment

cả av cũng thế bác ah. em kiểm tra các đường tín hiệu đều bị tụt áp. 3 tia BRG tín hiệu vào chỉ còn có 0,8v thôi các bác ah .em nhìn trên sơ đồ 3 tia này đêu la 2,2v Ik con co 1,4v thoi .no phải la 4v moi đúng

Comment

Cả AV cũng bị thì chỉ tìm đằng sau chuyển mach AV thôi. Nếu có sơ đồ thì chịu khó đo áp.

Comment

em co sơ đò rồi .em cũng đo đạc.toàn bi tụt ap thôi.hầu như các chân của ic tổng 8375 các đường ra đều bi tụt ap bac ah

Comment

Muốn sửa con máy đang thuộc bênh chất lượng. Việc đâu tiên là phải kt tất cả các điện áp nguồn cung cấp. ....Nguồn nuôi đủ rồi mới sang cái khác. Bạn tra datasheet con IC xem sơ đồ khối bên trong con IC đó thế nào, phải phân tích mạch điện được mới mong sửa nhanh được, chứ mà cứ thay mò thì oải lắm.

Comment

em đang lăn tan đường IK của nó bac ah.em đo dc có 1.4v ma trên sơ đồ trị số thực la 4v.đường Ik này cung an vao
              ic 8375 ma em cung đã thay 8375 rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

anhchienxm Tìm hiểu thêm về anhchienxm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X