Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp em lọc epualizer sea e7700

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp em lọc epualizer sea e7700

Epulizer cua em chay ic tc 9164 2ic lc7522 2la 3607 3ic m5218 nó bị ngẹt tiếg mog cák anh giúp đỡ

Nguyên văn bởi nguyen hanh Xem bài viết
    Epulizer cua em chay ic tc 9164 2ic lc7522 2la 3607 3ic m5218 nó bị ngẹt tiếg mog cák anh giúp đỡ
    Lấy RP7 xịt vào hết mấy cái volume rồi tính tiếp nha bạn! Chúc thành công!
    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
    Tel: 01652.030103

Comment

Eq số mà anh.không có ần gạt hay volum j kả anh a.chỉ có phím bấm anh ạ

Comment

Annh nào gé wua giúp em nhé.em cảm ơn

Comment

Có bák nào giúp em vớj

Comment

em thay thử các IC 5218, bắt đầu từng con một , từ ngõ vào đầu tiên , lấy 1 con 4558 cũng được , tháo con trong mạch ra , rồi cho con 4558 vào nếu tín hiệu vẫn vậy thì con này chưa hư , lại bỏ vào lại rồi thay sang con khác , cách này là dành cho các bạn chưa biết rành sửa thôi , nhưng vẫn hữu hiệu , nếu thay thử rồi mà không có kết quả thì phải đưa đến thợ chuyên thôi , vì có thể IC 9164 bị hư ATT . Ý quên mất là máy em bị một kênh hay 2 , nếu cả 2 kênh đều bị thì khá gay go rồi .

Comment

Cảm ơn anh nhé.3 con ic này ở wuê em va kả ở nam định o có.em nhờ a trai mua ở trợ trờj rồj.em se thử xem sao.nhưg mà anh ơj.em lấy 1 chjếk loa nhỏ rồj thử trựk tiếp chân ic thì 9164 van ok.có con 5128 thi âm thanh bị ngẹt.e thay thử có gj em thôg páo laj anh nhé.rất kam ơn a.

Comment

Cảm ơn anh nhé.3 con ic này ở wuê em va kả ở nam định o có.em nhờ a trai mua ở trợ trờj rồj.em se thử xem sao.nhưg mà anh ơj.em lấy 1 chjếk loa nhỏ rồj thử trựk tiếp chân ic thì 9164 van ok.có con 5128 thi âm thanh bị ngẹt.e thay thử có gj em thôg páo laj anh nhé.rất kam ơn a.
                lấy loa nhỏ mà đưa vào chân 9164 để thử là điều không nên , đôi khi không xác định được chân , mà dí loa vô là hư hẳn IC luôn đó , người ta thường dùng máy dò tín hiệu để thử các chân IC này . M5128 cũng giống như 4558 , có thể thay nó cũng được , nếu như mua 5128 không được .

Comment

Cảm ơn a đã cho em kinh nghiệm này nhé.đag đợj ông a trai gửj jc về mà chắk maj mớj có.em mớj vào nghề.non nớt lắm a ạ

Comment

Anh thái oj.dạo này bận xây nhà hôm nay mớj có thờj gjan làm em nó.em thay ic tc9164 tiếg ra ok nhưng bị mất 1 kenh.và lại thêm bệnh nữa là tất kả chứk năng không điều khiển đượk.mog anh giúp em vớj.e xin cảm ơn trước ạ

Comment

Anh thái oj.dạo này bận xây nhà hôm nay mớj có thờj gjan làm em nó.em thay ic tc9164 tiếg ra ok nhưng bị mất 1 kenh.và lại thêm bệnh nữa là tất kả chứk năng không điều khiển đượk.mog anh giúp em vớj.e xin cảm ơn trước ạ
                      các chức năng không điều khiển được thì phải xem lại phần vi điều khiển , khối này không dễ ăn chút nào đâu , phải kiểm tra lại các đường mạch liên quan đến khu vực đã sửa trước đó , nhất là chỗ chân IC đã thay , có bị chập chân, đứt mạch hay không ,kiểm tra IC khiển có dao động chưa , đường lên mạch điều khiển có bị chạm không , còn mất một kênh thì phải dò lại từ ngõ ra TC 9164 đã đủ 2 kênh chưa , rồi ngõ vào 2 kênh đã đi đến đâu rồi , những pan như thế này phải đo đạc , dò tại máy thôi , chứ còn đi hỏi thì khó mà có ai giúp được , vì người trả lời đâu có nắm cái mạch đó đâu mà biết tường tận chỗ hư hỏng , vì thế tôi cũng chỉ các hướng xử lý thôi .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyen hanh Tìm hiểu thêm về nguyen hanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X