Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xsat thu VINASAT1, không thu được HTV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xsat thu VINASAT1, không thu được HTV

AE cho tui hỏi ti nha. Nhà có cái đầu chảo Xsat thu VINASAT1 nhưng chi thu được VTV1-6, và của thái lan thôi, đại loại là simbol 28500 và 4702. Còn không thể thu được các kênh HTV (simbol 28120). Mong các Bác giúp với
    Thanks trước nha!

XSat vẫn thu được HTV bình thường Tốc độ 28120 nếu bình thường bạn không thu được thì lấy lại LNB 09750 hoac 5150

Comment

Mình đã thử rồi mà vẫn không thu được, Bác có cách nào khác không chỉ hộ em với?

Comment

Nguyên văn bởi banmai123 Xem bài viết
        Mình đã thử rồi mà vẫn không thu được, Bác có cách nào khác không chỉ hộ em với?
        Thử với đầu khác xem.

Comment

đầu khác thì đc, thế mới lạ chứ. Có lẽ phải vứt đầu này thui

Comment

Đầu khác được thì đầu này có vấn đề rồi, nhưng giờ thì tất cả các đầu thu đều mất HTV rồi.

Comment

Ai thich cai dau thu ve tinh de xem HTV thi cai theo cach nay nha
              tan so: 9750 - 11088H28125

Comment

Toi co cai dau Trung Quoc khong dung the Sony 5299 moi hien dang bat ve tinh Measat2 duoc 7 kenh Free cua VTV. Nhung toi chua chuyen sang Vinasat1 duoc, ai biet chi giup voi!!! thank!

Comment

Mang dau ra tho sua chua thay hop kenh di(80/100k) thoi nhe.dam bao ok 100%

Comment

Nguyên văn bởi dtmailuyn Xem bài viết
                    Mang dau ra tho sua chua thay hop kenh di(80/100k) thoi nhe.dam bao ok 100%
                    nói wa1 đúng

Comment

chẳng đúng tý nào. Bạn reset lại đầu thu sau đó thực hiện dò kênh 11087h28120 ( Kênh HTVkhông ổn định nên bạn hok scan được lúc này thì scan lúc khác.) Nếu mà hỏng hộp kênh thì làm sao bắt được VTV đúng hok>???

Comment

Thay RAM > OK

Comment

Tôi cũng đang dùng XSAT 410 và đến hôm nay vẫn bắt được các kênh HTVC và các kênh của VTV (1-6+ O2 TV) , HTVC thì chỉ có kênh PHIM, CA NHẠC, THUẦN VIỆT thôi, không thấy kênh GIA ĐÌNH, PHỤ NỮ ... đâu cả . Bác nào cho tui biết tần số + Symbolrate + phân cực H hay là V của mấy kênh Thai lan với ....

Comment

Nguyên văn bởi banmai123 Xem bài viết
                            Bạn lấy một đầu thu khác dò thử xem có thu được HTV không. Nếu được thì đầu của bạn bị hỏng. Nếu vẫn không được thì chắc chắn là hỏng LNB (mắt chảo).
                            Mình đã gặp nhiều trường hợp mắt bị hư chỉ thu được VTV hoặc HTV, thay mắt mới là OK. Bạn thử xem !

Comment

X sat có 3 loại . Loại tốt thì jack cắm điện = đồng ( xem đằng sau chảo sẽ thấy ) main màu xanh lục . Loại 2 : jack cắm = sắt ( màu trắng ) main màu xanh lục . Loại 3 ( đểu nhất ) jack cắm điện = sắt , main màu xanh nước biển .
                              Xsat loại mới ra ko bắt được HTV . Chỉ bắt được VTV và mấy kênh mã khóa thôi => vứt mẹ nó đi . Mua cái khác . Nghe nói có đầu mới chỉ 280K không có thẻ . Bắt được nhiều kênh lắm . Quên tên rồi . nó mầu trắng . bé hơn xsat + nhẹ
                              Xsat mua lâu rồi thì bắt được hết . he he . nghe nói lại bắt được HTV rồi . chúc vui
                              Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                              Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

banmai123 Tìm hiểu thêm về banmai123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X