Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần trợ giúp :( Đồng hồ tính cước đàm thoại ):

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần trợ giúp :( Đồng hồ tính cước đàm thoại ):

Chào các bạn!
    cho mình mạn phép hỏi các bạn có ai biết cách sửa mấy cái đồng hồ hiển thị số và tính cước đàm thoại không?
    giúp mình với mình có mấy con nhưng khi gọi đi thì toàn hiển thị Error không hà, nó chẳng thèm tính tiền nữa. chẳng biết nguyên nhân sao nữa. đã thay thử mấy con AT98C52 và SN74LS374N , MT8870DE mà chẳng được vậy mong pác nào đã dụng wa rùi thì chỉ em mấy lỗi để em học hỏi và khắc phục với.
    nhân tiện nếu có sơ đồ thì "sharing" cho em với. Loại em đang làm là loại ICS - TBT GROUP (17LED)
    nhân tiện em hỏi thêm về cách kết nối để nạp dữ liệu vào: Em đã làm đi làm lại mấy lần rùi mà không đcj. (kết nối bằng cổng COM - chuẩn RS232)
    tưởng bị đứt đây kết nối em tháo ra xem thấy có 3 đây: chân 8, chân 3, chân2 lấy đồng hồ đo rùi OK nhưng khong hiểu sao phần mềm nạp cước toàn báo là không tìm thấy thiết bị!
    khẳng định là đùng đúng phần mềm nạp rùi
    Thanks các pác nhìu

Đặt làm cái mới
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi vitngoc Xem bài viết
      Chào các bạn!
      cho mình mạn phép hỏi các bạn có ai biết cách sửa mấy cái đồng hồ hiển thị số và tính cước đàm thoại không?
      giúp mình với mình có mấy con nhưng khi gọi đi thì toàn hiển thị Error không hà, nó chẳng thèm tính tiền nữa. chẳng biết nguyên nhân sao nữa. đã thay thử mấy con AT98C52 và SN74LS374N , MT8870DE mà chẳng được vậy mong pác nào đã dụng wa rùi thì chỉ em mấy lỗi để em học hỏi và khắc phục với.
      nhân tiện nếu có sơ đồ thì "sharing" cho em với. Loại em đang làm là loại ICS - TBT GROUP (17LED)
      nhân tiện em hỏi thêm về cách kết nối để nạp dữ liệu vào: Em đã làm đi làm lại mấy lần rùi mà không đcj. (kết nối bằng cổng COM - chuẩn RS232)
      tưởng bị đứt đây kết nối em tháo ra xem thấy có 3 đây: chân 8, chân 3, chân2 lấy đồng hồ đo rùi OK nhưng khong hiểu sao phần mềm nạp cước toàn báo là không tìm thấy thiết bị!
      khẳng định là đùng đúng phần mềm nạp rùi
      Thanks các pác nhìu
      Con AT89C52 (kô phải 98) là con IC lập trình. Bạn mua kô làm gì có code nạp sẵn trong đó. Cái này hoặc bạn vẽ lại sơ đồ nguyên lý -> phân tích rùi lập trình lại AT89C52. Kô thì bạn phải tìm thằng sản xuất nhờ nó bán (chắc là kô) con chip đã nạp sẵn.
      Cùng đường thì bạn chụp ảnh và vẽ lại sơ đồ mạch của nó lên đây. Tùy có anh em nào rỗi hoặc đang định làm nó thì sẽ lập trình cho bạn (kô có giao tiếp máy tính đâu nha vì kô có giao thức)

Comment

Nguyên văn bởi phongsontiem Xem bài viết
        Con AT89C52 (kô phải 98) là con IC lập trình. Bạn mua kô làm gì có code nạp sẵn trong đó. Cái này hoặc bạn vẽ lại sơ đồ nguyên lý -> phân tích rùi lập trình lại AT89C52. Kô thì bạn phải tìm thằng sản xuất nhờ nó bán (chắc là kô) con chip đã nạp sẵn.
        Cùng đường thì bạn chụp ảnh và vẽ lại sơ đồ mạch của nó lên đây. Tùy có anh em nào rỗi hoặc đang định làm nó thì sẽ lập trình cho bạn (kô có giao tiếp máy tính đâu nha vì kô có giao thức)
        viết nhầm sorry đúng là 89c52 !
        nhưng không có giao tiếp máy tính thiệt ha?
        cái vụ này mình cũng không rành lém. nhưng mọi khi up bảng cước ( vì là đồng hồ tính cước) mình vẫn cắm cổng COM vào để up bảng cước mà! không biết bác nào đã làm thử đồng hồ tính cước chưa?
        mình đã đập mấy con đồng hồ ICS - TBT GROUP mà vẫn chưa hiểu rõ nguyên lí của nó cho lém. bác nào trong diễn đàn có kinh nghiệm xin chỉ giáo

Comment

máy phát điện nhờ sức gió

máy bác ơi cứu tôi với,tui đang lam đồ án tốt nghiệp về đế tài năng lượng gió,và thi công một cái mo hình máy phát kiểu trục đứng,vậy mà mình không giải thích được nguyên lí hoạt đ65ng của máy phát ,và cả phần tính toán thi công mô hình củng bó tay luôn co ai biết hay có tài liệu gì giúp mình nhé;
          dây là hình máy phát và mô hình của mình nè,máy phát mình dùng cái quạt trần tq đó
          Attached Files

Comment

lam gi vay? post nhầm vô đây rùi admin ơi dẹp ho em cai' ( hix lai phải spam)

Comment

Mình cũng có mấy cái đồng hồ loại ấy .
              Có loại dùng 8951 . Có loại chỉ dùng mấy con IC đếm 40110 và 7400 .....
              Còn cái trình để tính tiền thì .... phức tạp đấy nhỉ .
              Tiền cước tính theo vùng ( theo chủng loại số gọi đi ) và tính theo thời lượng khác nhau ( phút đầu , phút kế tiếp ....)
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

vitngoc Tìm hiểu thêm về vitngoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X