Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trời ơi giúp em với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trời ơi giúp em với!

Các bác giúp em với! em có con Nokia 1110i, trưa nay em ngồi nghịch máy đến phần security gì gì đó bắt em nhập mã PIN, em tưởng là mạng yêu cầu nên nhập mã PIN của Viettel (vì em dùng viettel mà) không ngờ nhập xong thì nó báo là ENTER PUK CODE, thế là nó khoá luôn SIM của em rồi, bây giờ không thể nào gọi đi hay nhận cuộc gọi được, tháo sim ra thay cả vào máy khác cũng không được, làm thế nào đây hả các bác, giúp em với, em toi mất!
    Thanks!

vậy thì bạn phải biết đc mã PUK của Sim đấy!nếu ko còn thì bạn gọi tổng đải rồi gặp nhân viên hỏi mã PUK rồi nhập vào máy là xong!ko thì nhờ nhân viên tư vấn để khắc phục thôi!
    nhưng mà gọi nhân viên cho tổng đài cứ mà phải chờ dài cả cổ!!! bực lắm.

Comment

Vào google, đánh mã unlock nokia 1110i tìm thử xem. Có trang web "free unlocking" mà.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

không vấn đề ở chổ là máy bạn báo sai mã PUK bao nhiêu lần rồi nếu nó báo ba lần rồi thì bạn vui lòng ra trung tâm giao dịch của viettel mà cắt lại sim khác đi vì sim đó cháy rồi.nếu nó chỉ mới báo có một hoặc hai lần cón có cơ may gọi lên tổng đài mà hỏi mã PUK của sim mình nhập vào là OK

Comment

Nguyên văn bởi nguyentrieu1 Xem bài viết
          không vấn đề ở chổ là máy bạn báo sai mã PUK bao nhiêu lần rồi nếu nó báo ba lần rồi thì bạn vui lòng ra trung tâm giao dịch của viettel mà cắt lại sim khác đi vì sim đó cháy rồi.nếu nó chỉ mới báo có một hoặc hai lần cón có cơ may gọi lên tổng đài mà hỏi mã PUK của sim mình nhập vào là OK
          Chính xác, cũng vì cái tội nghịch dại mà em phải cắt sim mới, hôm đó ngứa tay nhập bậy vào sai hơn 3 lần thế là tiêu mất cái sim, làm lại hình như mất mấy chục đó, hic , đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào
          Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

bạn thử mang đến tổng đài xem, lần trước mình cũng bị như vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

johnny Tìm hiểu thêm về johnny

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X