Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về đường dây điện thoại âm tường ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về đường dây điện thoại âm tường ?

Nhà mình có đường dây điện thoại đi âm tường chia đều cho các phòng, mổi phòng đều có lổ để cắm vào. Vì nhà mình mua lại của người ta nên mình cũng không biết lúc trước họ đi dây thế nào. Mình tìm thì thấy trên ban công lầu 1 có một đầu dây ra đang nối với dây điện thoại của của nhà cung cấp, kiểm tra thì đúng là dây điện thoại, nhưng nó chỉ có 1 dây ra trong khi có tới 5 lổ cắm chia đều cho các phòng.

Mình không hiểu tại sao lại như vậy, các bạn cho mình hỏi:

1. Có phải là có bộ chia nào đó dấu ở trong tường mà mình không biết hay là dây điện thoại này mắc nối tiếp với nhau để chia ra các phòng ?
    2. Mình có thể tận dụng đường dây này để làm dây mạng âm tường không ? (Mình kiểm tra thấy dây này có 4 lõi).

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

Dây mạng Ethernet và dây điện thoại trở kháng khác hẳn nhau. Dùng dây điện thoại làm dây mạng cũng được nhưng tốc độ sẽ tụt thảm hại, cỡ 1/8 - 1/20 tuỳ chiều dài.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Dây mạng Ethernet và dây điện thoại trở kháng khác hẳn nhau. Dùng dây điện thoại làm dây mạng cũng được nhưng tốc độ sẽ tụt thảm hại, cỡ 1/8 - 1/20 tuỳ chiều dài.

Vấn đề là mình không biết nó mắc nối tiếp hay có bộ chia giống như cái router hay switch giống đi dây mạng. Nếu nó mắc nối tiếp thì mình không sử dụng làm dây mạng được rồi.

Mình tìm khắp nhà nhưng không thấy bộ chia dây mạng đó ra các phòng, không biết bộ chia đó có đặt âm tường không.

Comment

Về tác giả

Collapse

kt200707g11 Tìm hiểu thêm về kt200707g11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X