Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Những đơn vị trong tính toán đường truyền vệ tinh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Những đơn vị trong tính toán đường truyền vệ tinh

Em có làm đồ án về tính toán đường truyền vệ tinh nhưng nghe thầy bảo những đơn vị( km, dB,GHz v.v... nhất là những cái như dBW/m2) sai nhiều.Em post ảnh của chương trình lên,các bác xem thử giúp em là đơn vị nào sai và sửa lại giúp em cho đúng với nghe.Chỉ sợ sai đơn vị của công thức thì toi
    Thanks các bác trước.Gấp gấp nha

Last edited by phuocdau87; 10-06-2008, 16:32.

Chính chương trình trên có đơn vị tính hơi bị sai, công suất phải là dBm or dBW không thể là dB.
    Nên dùng một đơn vị tính cho dễ không thể vừa dBm vừa W.

Comment

phuocdau87 cho hỏi cái,bác tự viết chương trình tính toán đường truyền vệ tinh này à?Share cho tui được không?Cảm ơn nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi kasati Xem bài viết
        Chính chương trình trên có đơn vị tính hơi bị sai, công suất phải là dBm or dBW không thể là dB.
        Nên dùng một đơn vị tính cho dễ không thể vừa dBm vừa W.
        Thanks bạn rất nhiều,tìm hoài ko thấy nút thanks

Nguyên văn bởi hận đàn bà Xem bài viết
        phuocdau87 cho hỏi cái,bác tự viết chương trình tính toán đường truyền vệ tinh này à?Share cho tui được không?Cảm ơn nhiều!
        Cái này của bạn ông anh share cho mình,mình nghĩ chắc mình ko share lại được rồi.Mình chỉ bít edit chút ít về giao diện chứ ko bít gì về VB cả.Xin lỗi bạn nhé

Comment

Việc xác định chất lượng một tuyến thông tin vệ tinh phụ thuộc vào rất nhiều chỉ tiêu, trong đó có các tham số. Mình sẽ upload một chỉ tiêu cụ thể của một tuyến đang hoạt động cho mọi người tham khảo.

Comment

các bạn có ai có mạch điều khiển từ xa ko, dùng hồng ngoại điều khiển điện nhà đó. địa email mình nè gủi cho minh nha. cảm ơn nhiều.

Comment

xin cho e hỏi e chưa nhìn thấy cái CT thế này bao giờ có thể cho e xin vào mail ko hathudtvt@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

phuocdau87 Tìm hiểu thêm về phuocdau87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X