Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch tách tín hiệu ADSL

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mạch tách tín hiệu ADSL

bạn nào có mạch tách tín hiệu ADSL khỏi tín hiệu điện thoại port lên cho mình với . cám ơn trước nhé!

Nguyên văn bởi pvdon Xem bài viết
    bạn nào có mạch tách tín hiệu ADSL khỏi tín hiệu điện thoại port lên cho mình với . cám ơn trước nhé!
    Ra dai ly Buu Dien nguoi ta ban qua troi do ban oi.Chi khoang vai k 1 cai ah

Comment

Nguyên văn bởi anhphongbui Xem bài viết
      Ra dai ly Buu Dien nguoi ta ban qua troi do ban oi.Chi khoang vai k 1 cai ah
      Cái bạn nói là cái hộp chia tín hiệu hay còn gọi là Splitter (bộ lọc).
      Lần sau bạn post bài có dấu nha, kiểu này Mod cho vào thùng rác đó.

Không biết bạn chỉ cần tách 2 đường tín hiệu để vừa dùng ADSL, vừa dùng điện thoại hay tách hẳn tín hiệu, đã ADSL là thôi không còn tín hiệu điện thoại nữa?

Comment

Nếu chỉ dùng ADSL thì không cần tách bóc gì cả. Người ta chỉ tách tín hiệu thoại ra từ đường dây ADSL có thoại mà thôi. Có thể bác đã nhầm?
        Đường dây ADSL + thoại => modem ADSL => máy tính.
        Đường dây ADSL + thoại => bộ lọc (Splitter) => điện thoại.
        Chúc vui.

Comment

Nếu chỉ dùng ADSL thì không cần tách bóc gì cả. Người ta chỉ tách tín hiệu thoại ra từ đường dây ADSL có thoại mà thôi. Có thể bác đã nhầm?
          Đường dây ADSL + thoại => modem ADSL => máy tính.
          Đường dây ADSL + thoại => bộ lọc (Splitter) => điện thoại.

Để tách riêng tín hiệu ADSL bạn nên dùng bộ lọc tín hiệu "SpLitter" bộ này có chức năng tách tín hiệu ADSL và tín hiệu Điện thoại ra làm riêng. bộ này ra ngoài mua chỉ khoảng 20k trỏ lại thôi bạn

Comment

Cái siptter đó đâu có lọc tín hiệu ADSL đâu.
            Ở tổng đài có DSLAM, một bên đưa tín hiệu thoại vào, ở port ra có cả tín hiệu ADSL và tín hiệu thoại.
            Đến nhà khách hàng có một cái siptter sẽ tách tín hiệu thoại ra ( qua các 2 cuộn cảm thôi, là đơn giản nhất). Tín hiệu ADSL không bị tách mà đau thẳng vào modem. vậy là ok

Comment

nhưng thằng thoại mà không có cái này thì nhức tai chết!

Comment

Về tác giả

Collapse

pvdon Tìm hiểu thêm về pvdon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X