Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy phát bán dẫn???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy phát bán dẫn???

Bạn nào có tài liệu về nguyên lý của các máy phát bán dẫn hiện nay(khác với máy phát tương tự kiểu truyền thống) ko?

Nguyên văn bởi joystick Xem bài viết
    Bạn nào có tài liệu về nguyên lý của các máy phát bán dẫn hiện nay(khác với máy phát tương tự kiểu truyền thống) ko?
    Chắc là mạch nó tương tự cái UPS online:
    Điện áp ra được nắn thành DC (hoặc ra thẳng DC luôn) qua bộ converter bán dẫn thành 220V, 50Hz chuẩn luôn mà không cần biết điện áp và tần số đầu phát như thế nào miễn là điệp áp nằm trong mức cho phép. Có điều chắc rằng giá thành sẽ không hề rẻ.
    Vài dòng nêu ra ý kiến của mình, mong được chỉ giáo thêm và bò qua nếu không đúng.

Comment

Nguyên văn bởi joystick Xem bài viết
      Chắc là mạch nó tương tự cái UPS online:
      Điện áp ra được nắn thành DC (hoặc ra thẳng DC luôn) qua bộ converter bán dẫn thành 220V, 50Hz chuẩn luôn mà không cần biết điện áp và tần số đầu phát như thế nào miễn là điệp áp nằm trong mức cho phép. Có điều chắc rằng giá thành sẽ không hề rẻ.
      Vài dòng nêu ra ý kiến của mình, mong được chỉ giáo thêm và bò qua nếu không đúng.

Comment

Có lẽ mình nhầm là máy phát điện bá dẫn... sorry...

Comment

Về tác giả

Collapse

joystick Tìm hiểu thêm về joystick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X