Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thu phát Audio-Video kênh TV

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

LinhDT1 ơ! Ra chợ trời mua cục phát RF của đầu máy video về làm cho nó tiện, muốn có công suất lớn hơn em ráp thêm một tầng kđ.

Comment

Phát RF

Nâng nên được bao nhiêu met và chất lượng tốt không?Hay làm cái phát UHF kiểu này có ổn không bạn ?
      Attached Files

Comment

e dag hoc ve mon angten va truyen song.khong bit anh,chi nao co tai lieu j ve mon nay ko?send cho e dc hok?cam on ..khacdung1986@yahoo.com

Comment

Uhm... mình mới tìm ra cái sơ đồ mạch máy phát hình này trên mạng Video lẫn Audio. Mình share lên đây nếu có ai cần.
          Attached Files

Comment

Mạch khá đầy đủ (có cả PCB), nhưng cái khó vẫn xoay quanh mấy cuộn dây và biến áp cao tần đó lấy ở đâu đây nhỉ ?

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
              Nâng nên được bao nhiêu met và chất lượng tốt không?Hay làm cái phát UHF kiểu này có ổn không bạn ?
              nhìn thấy thì hay quá đấy. không biết thế nào. xin hỏi bác có con IC này không vậy?
              hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi chipmickey Xem bài viết
                nhìn thấy thì hay quá đấy. không biết thế nào. xin hỏi bác có con IC này không vậy?
                Con này thì mình chưa có,nhưng nếu đặt hàng mấy công ty linh kiện chắc mua được

Comment

Nguyên văn bởi dung06 Xem bài viết
                  Anh em tham khảo một mạch phát Audio-Video dùng TV thu ở kênh 6-12:
                  các bác ui! em chưa rõ ve chu dề này lắm, các bác giải thích thêm cho em mạch này được không

Comment

Tìm mãi chưa thấy cái AV-VHF.jpg đâu.Hay tại mình không biết tìm? Bạn cho cái sơ đồ này lên cho mình xem với

Comment

Đây xin post lại để AE xem
                      Attached Files

Comment

Mình có post mạch này bên trang 2 rồi. File PDF dùng Adobe Acrobat Reader Hoặc Foxit PDF Reader để xem nó có kèm PCB nhưng khó nhất vẫn xoay quanh các cuộn dây và cái biến áp cao tần đó lấy ở đâu nhỉ ?

Comment

cuộn dây chắc phải tự quấn lấy thôi bạn ạ.Còn biến áp mình chưa làm được nên không có ý kiến gì.Đây là công thức để quấn dây, và một số tài liệu về biến áp cao tần bạn về chịu khó nghiên cứu

L = ( µr x 4 x 3,14 x n2(sqrn) x S x 10-7 ) / l

L : là hệ số tự cảm của cuôn dây, đơn vị là Henrry (H)

n : là số vòng dây của cuộn dây.

l : là chiều dài của cuộn dây tính bằng mét (m)

S : là tiết diện của lõi, tính bằng m2

µr : là hệ số từ thẩm của vật liệu làm lõi . (không khí =1)
                          Attached Files
                          Last edited by linhDT1; 01-02-2008, 21:50.

Comment

cũng hày dỏ nhưng mà em hok cò linh kiên .em õ dông nai co

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                              quen rồi cũng không khó lắm đâu , nhưng mà ra chợ Giời mua cái block RF trong mấy cái đầu VCD về làm , có 5k/ 1thì phải .
                              Đầu chợ gần chùa, chỗ nhà bà Dung ý.
                              Làm chi tiết như thế nào?anh có thể hướng dẫn cụ thể không và tầm phát xa được bán kính bao nhiêu?Anten phát như thế nào?Cảm ơn trước nhé!

Comment

ra ngoài tiệm mua 1 mớ về mà làm.

Comment

Về tác giả

Collapse

dung06 Tìm hiểu thêm về dung06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X