Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách làm bộ điều khiển On /off

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách làm bộ điều khiển On /off

Hi các bạn
    Mình đang mún làm 1 thiết bị điều khiển bật tắt từ xa. Thí dụ mình bấm nút và đứng tử xa, thì vật điều khiển là bóng đèn phát sáng. Chí có vậy thôi Thank for help ^^

Nguyên văn bởi thamtubian Xem bài viết
    Hi các bạn
    Mình đang mún làm 1 thiết bị điều khiển bật tắt từ xa. Thí dụ mình bấm nút và đứng tử xa, thì vật điều khiển là bóng đèn phát sáng. Chí có vậy thôi Thank for help ^^
    cái này bạn dùng cặp thu phát hồng ngoại pt2248/49 có thể dk đc 10 kênh.khoảng cách có thể lên tới 10m
    good luck !!!

Email:
    Gmail:

Comment

bạn oi mình muốn nâng tầm xa điều khiển khoảng 40 met thì làm sao bạn

Comment

thì dùng sóng RF chứ hồng ngoại thì chừng 20m trở lại là cùng.
        RF thì mua bo cho lẹ,làm mất thời gian mà chưa chắc thành công,mua bo thu phát tìn hiệu thôi về làm mạch chốt hay điều khiển cũng đc.Mà nguyên bộ cũng rẽ.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

bạn oi mình muốn nâng tầm xa điều khiển khoảng 40 met thì làm sao bạn
          nếu muốn xa thì làm RF như bác hoàng nam kìa 40 chứ 400 cũng đc nhưng nên mua chứ làm thì ....xương
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

thank 2 ban nha ^^ , nếu mua thì mua ỡ đâu ? . mình chỉ cần mua bộ thu phát đơn giản nhưng tầm xa phải > 40 m .

Comment

thank 2 ban nha ^^ , nếu mua thì mua ỡ đâu ? . mình chỉ cần mua bộ thu phát đơn giản nhưng tầm xa phải > 40 m .
              vào khu A chợ Nhật Tảo,tầng trệt,đi dạo hỏi mấy sạp có bán đó,khi mua thì kêu người ta test độ xa cho nha,hum qua có anh đi mua về test đc có 1m,đi ra 3m thì ko thu đc gì!
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Help

mình mới mua thử cái mạch DKTX ( 4 kenh) chức năng on off. mình thử mạch = nguồn 9.6 , ờ mỗi relay mình nối với 1 đèn led . nhưng ko thấy hiệu quả
                XEm hình :
                [/url]

Comment

mình mới mua thử cái mạch DKTX ( 4 kenh) chức năng on off. mình thử mạch = nguồn 9.6 , ờ mỗi relay mình nối với 1 đèn led . nhưng ko thấy hiệu quả
                  XEm hình :
                  [/url]
                  nguồn cấp cho mạch sao k chụp cả.hình như k thấy có ak vì chưa thấy đèn báo nguồn.nguồn cấp cho led đâu, k có nốt ak đấu kiểu kia làm sao led sang đc.mà thử co U chuẩn 12 xem sao
                  bo đó bao nhiêu money vậy
                  good luck !!!

Email:
                  Gmail:

Comment

XEm hình :
                    [/url]
                    chú chưa cấp nguồn đầu vào nhé. Với lại cái ngỏ ra của RELAY nó y như cái công tắc thôi, chú đấu theo kiểu đấu điện nhà cho công tắc thì đèn mới sáng

Comment

XEm hình :
                      [/url]
                      bác cấp nguồn tại 2 chân bên trái á, 2 chân có ghi AC/DC 12v đó. dùng cục biến thế 12v đưa vào, hoặc acquy 12v cũng được, khỏi quan tâm cực tính vì có cầu rồi. còn 4 chân bên phải là các tiếp điểm relay, khi mắc tải vào bạn xem nó y như cái công tắc đèn vậy, cứ việc mắc nối tiếp tải với nguồn.

Comment

Về tác giả

Collapse

thamtubian Tìm hiểu thêm về thamtubian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X