Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm tài liệu viết đồ án mạch số "Điều khiển bơm nước"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thien_dang Xem bài viết
    Bạn cho mình mail để mình cùng thảo luận nha bạn. Mình sẽ nói cách tạo tín hiệu và bạn sẽ xem giúp mình là có đc hay ko nhé!
    mail của mình là: thien_dang007@yahoo.com
    Theo tôi các bạn nên post bài lên trên diễn đàn để anh em cùng bổ xung chứ không nên mail làm gì. Có gì chúng ta cứ post và chúng ta cùng đóng góp ý kiến.

Comment

Uh, Đ cũng muốn vậy, nhưng chỉ sợ trao đổi trên đàn là bị cấm thôi.
      Hoàng Thiên Đăng

Comment

Đây là cách mà nguyenmau54 đã chỉ cho Đ, và Đ thấy nó khá hợp lí và có thể làm đc, Đ xin đc đưa ra để các bạn cung thảo luận:
        -không dùng phao nổi để đóng mở công tắc cơ khí.
        Dùng hai tấm đồng đặt // ,đặt trong ống nước Bình minh 27 ,có dây nối hai tấm đồng ra ngoài .Đây là một bộ tiếp điểm .
        khi nước chưa ngập ,giữa 2 tấm đồng là không khí ,giữa hai tiếp điểm có điện trở rất lớn ,khi nước ngập ,giữa hai tiếp điểm có một trị số điện trở R do nước dẫn điện, từ R chúng ta đưa vào mạch tạo ra mức logic 1 (R tỉ lệ thuận với diện tích của tấm đồng và tỉ lệ nghịch với khoảng cách giữa chúng )
        -->điều khiển mach logic .
        -mỗi tiếp điểm bạn đặt trong một cái nối 27.
        Bạn làm 2 bộ tiếp điểm ,một cho mức H và một cho mức L ,nối chúng lại bằng một khúc ống 27 .
        Hoàng Thiên Đăng

Comment

Ai có tài liệu bằng Tiếng Việt về các loại IC thì cho Đăng xin với nhé!
          Cảm ơn!
          Hoàng Thiên Đăng

Comment

Nguyên văn bởi thien_dang Xem bài viết
            Đây là cách mà nguyenmau54 đã chỉ cho Đ, và Đ thấy nó khá hợp lí và có thể làm đc, Đ xin đc đưa ra để các bạn cung thảo luận:
            -không dùng phao nổi để đóng mở công tắc cơ khí.
            Dùng hai tấm đồng đặt // ,đặt trong ống nước Bình minh 27 ,có dây nối hai tấm đồng ra ngoài .Đây là một bộ tiếp điểm .
            khi nước chưa ngập ,giữa 2 tấm đồng là không khí ,giữa hai tiếp điểm có điện trở rất lớn ,khi nước ngập ,giữa hai tiếp điểm có một trị số điện trở R do nước dẫn điện, từ R chúng ta đưa vào mạch tạo ra mức logic 1 (R tỉ lệ thuận với diện tích của tấm đồng và tỉ lệ nghịch với khoảng cách giữa chúng )
            -->điều khiển mach logic .
            -mỗi tiếp điểm bạn đặt trong một cái nối 27.
            Bạn làm 2 bộ tiếp điểm ,một cho mức H và một cho mức L ,nối chúng lại bằng một khúc ống 27 .

Đây đúng là một ý tưởng khá hay. Dùng điện trở của nước để làm mức logic.
            Mình sẽ thiết kế cho bạn một mạch và sớm post lên cho anh em cùng nghiên cứu.

Comment

Nguyên văn bởi vantanevn Xem bài viết
              Đây đúng là một ý tưởng khá hay. Dùng điện trở của nước để làm mức logic.
              Mình sẽ thiết kế cho bạn một mạch và sớm post lên cho anh em cùng nghiên cứu.
              Bạn có thể xem lại phần đề bài ở trang 1 và thiết kế giùm Đăng 1 mạch đúng yêu cầu bài ra xem thế nào nhé! Đ cũng đã có 1 mạch rồi và Đ cần tham khảo thêm để có hướng đi đúng nhất cho bài viết.
              Thanks bạn!
              Hoàng Thiên Đăng

Comment

Bạn đâu rồi, đã thiết kế được mạch chưa bạn? Yêu cầu là mạch logic sô nha bạn, bạn đừng nhầm sang mạch tương tự đó...
                Hoàng Thiên Đăng

Comment

Nhanh lên bạn ơi!
                  Chờ bạn lâu quá....
                  Hoàng Thiên Đăng

Comment

Về tác giả

Collapse

thien_dang Tìm hiểu thêm về thien_dang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...