Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi một chút

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi một chút

e làm theo cái mạch này chạy rồi nhưng bây giờ xẩy ra hiện tượng là khi tắt đèn tuýt thi vãn thấy sáng mờ mờ ko hiểu tại sao nua .mong moị người chỉ giáo với.em thay con bc558 = A1015 và con bc548=c1815
    Attached Files

giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi trandongit Xem bài viết
      e làm theo cái mạch này chạy rồi nhưng bây giờ xẩy ra hiện tượng là khi tắt đèn tuýt thi vãn thấy sáng mờ mờ ko hiểu tại sao nua .mong moị người chỉ giáo với.em thay con bc558 = A1015 và con bc548=c1815
      Cái này có hai nguyên nhân:
      1, Là do rơle bị dò tiếp xúc
      2, Là do bạn đấu ngưocj dây giữa dây nóng và dây lạnh.
      trường hợp của bạn theo tui là bạn đã đấu ngược dây nên đảo lại đầu dây nguồn cấp vào dền tuýt là Ok.

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
        Cái này có hai nguyên nhân:
        1, Là do rơle bị dò tiếp xúc
        2, Là do bạn đấu ngưocj dây giữa dây nóng và dây lạnh.
        trường hợp của bạn theo tui là bạn đã đấu ngược dây nên đảo lại đầu dây nguồn cấp vào dền tuýt là Ok.
        cám ơn bác để em thử xem.

Comment

vẫn bi bác ah.có ai giúp được em ko ?

Comment

ko co' j dau em ah.rat' de~ em chi? viec doi? hai dau` bong' den` di thoi la` dc.co' j dau.doi? nguoc dau` bong' den`lai thoi!! the nha'

Comment

e lam ma vann chua duoc

Comment

Ở chỗ "230VAC 50Hz", đầu L = line phải nối với dây "nóng", còn N = neutral là dây "nguội".
                Đèn tuýp sáng lờ mờ thường là do công tắc mắc vào dây nguội nên khi ngắt công tắc thì vấn còn điện trường xoay chiều đặt lên 2 đầu ống đèn, làm các phần tử dẫn điện vẫn "chạy qua chạy lại" trong đó. Ở đây bạn nối đúng như sơ đồ thì đèn sẽ không lờ mờ nữa.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                  Ở chỗ "230VAC 50Hz", đầu L = line phải nối với dây "nóng", còn N = neutral là dây "nguội".
                  Đèn tuýp sáng lờ mờ thường là do công tắc mắc vào dây nguội nên khi ngắt công tắc thì vấn còn điện trường xoay chiều đặt lên 2 đầu ống đèn, làm các phần tử dẫn điện vẫn "chạy qua chạy lại" trong đó. Ở đây bạn nối đúng như sơ đồ thì đèn sẽ không lờ mờ nữa.
                  cám ơn bác mạch e chạy ngon rồi .

Comment

Về tác giả

Collapse

trandongit Tìm hiểu thêm về trandongit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X