Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp phát hồng ngoại bằng vi điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp phát hồng ngoại bằng vi điều khiển

Chào các anh em, mình có một vấn đề cần mọi người giúp. Mình đang làm dự án học code mọi remote của các máy gia dụng bằng vi điều khiển. Sau khi học xong, vi điều khiển sẽ lưu lại độ rộng của các xung đó. Sau đó, vi điều khiển dựa vào các độ rộng vừa lưu đó điêu chế lại các xung lại rồi dùng led phát hồng ngoại điều khiển các thiết bị gia dụng kia. Mình đã lấy được độ rộng các xung và xuất ra xung trên led phát hồng ngoại nhưng mình dùng thêm một mắt the hồng ngoại để test thử thì mắt thu không thu được gì hết. Có phải mình cần chèn thêm một sóng mang 38khz vào mới được không ?Rất mong anh em chỉ giúp mình. Mình xin cám ơn trước.

http://arduino.vn/bai-viet/288-infra...ai-voi-arduino bạn check trong link nhé. Tài liệu bh rất nhiều. Thư viện Arduino đã hỗ trợ đọc và giải mã rất nhiều loại remote hồng ngoại. Nếu bạn không thích dùng arduino thì bạn có thể tự đọc code và viết mã riêng cho dòng vdk mà bạn dùng.

Comment

Cám ơn bạn nhiều. Mình cũng vừa phát được rồi là phải add thêm sóng mang vào xung muốn phát là xong.

Comment

Về tác giả

Collapse

lhaodan Tìm hiểu thêm về lhaodan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X