Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển thiết bị từ xa qua sóng rađiô

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nhà em ở xa không có điều kiện ra đó. Các sản phẩm của anh dương em cũng mê lắm chứ. Có cơ hội thì em cũng chôm vài tác phẩm rùi.

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
      bác ở huế thì cho em hỏi ở huế có chỗ nào bán sách dạy điện tử không ạ? Ví dụ như sách dạy lắp ráp mạch điện chẵn hạn, mà nói chung sách ghì liên quan đến điện tử là em thích à. Bác giúp em với nha! Thank bác
      Ở Huế có nhà sách Phú Xuân ở khu vực sách dành cho kỹ thuật thuật, đi vào cửa phía tay phải phía cuối ngoài những sách lý thuyết dành cho đại, TH chuyên nghiệp có mấy cuốn mạch điện của Nguyễn Đức Ánh, và Đặng Hồng Quang, các mạch của máy quyển sách này rất xưa và đôi khi không ghi rõ các chi tiết của mạch thậm chí còn sai nữa. Bạn thử tìm trên net vào trang www.discovercircuits.com có hàng nghìn mạch phân theo chủ đề tha hồ mà chọn hay trang tiếng Việt có những bài viết chi tiết về điện tử "Trao đổi học tập" thử xem nhé. Điều quan trọng mình phải có kiến thức cơ bản để phân tích xem với những linh kiện đó thì mạch có khả năng hoạt động và kinh nghiệm cân chỉnh mạch cũng rất quan trọng.
      Last edited by duyhiep; 13-05-2012, 09:24.
      Email:

Comment

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em. Thanks all

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
          Bác ở huế à? Transistor thì em không nói chứ ic thì khó tìm lắm. Tiệm đó thì em củng biết nhưng giá cả ở đó leo thang dử quá. Em mua 1 con quang trở mà giá 12k/1con. Ngán quá,
          LM358 thì 3k/con, S9018 thì 500 đ/con. nhật tảo bao la. mấy bác ngoài đó khổ thế nhỉ, linh kiện mắc kinh quá

Comment

Trời ơi, ở đây nó hét dữ lắm. Em có vào nhật tảo 1 lần rùi nhưng lúc đó đi làm ăn nên ít quan tâm đến sở thích cuả mình. Giơ rảnh quay lại với sở thích thì không tìm ra linh kiện mìng cần. Đúng thiệt, nhật tảo là số một. Không biết có cơ hội vào trong đó không nữa

Comment

cái này có diều khiển hoạt động của rơle không zậy?
              Muốn điều khiển rơle cần phải có thêm mạch nào nữa a?

Comment

Mấy cuộn cảm mình mua ở tiệm hay là tự chế vậy mấy anh

Comment

Mấy cuôn cảm là lõi không khí, quấn bằng tay, thường là vài vòng tới vài chục vòng dây đồng quấn trên đầu tô vít.

Nói thì dễ, nhưng phải cỡ kinh nghiệm như Mod Queduong thì mới quấn được giá trị đúng và lắp được mạch. Tay mơ thì còn lâu. Cách tốt nhất là mua mô-đun thu phát RF có sẵn để dùng. Giá đâu đó vài chục ngàn.
                  Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

elec1004 Tìm hiểu thêm về elec1004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X