Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quỳ xuống xin tư vấn mạch nung cao tần ống đồng đường kính 19mm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quỳ xuống xin tư vấn mạch nung cao tần ống đồng đường kính 19mm

Có bác nào có thể tư vấn cho e mạch nung cao tần để nung ống đồng được không ạ
    E đã tìm hiểu và chế từ bếp từ mua bên thu mua điều hòa cũ nhưng ko đc
    Theo e nghĩ tần số chưa chuẩn. Qua tìm hiểu e thấy nó khoảng 300khz nhưng bếp từ chỉ có 25khz
    Vậy bác nào có thể thông não và góp ý giúp cho e được không
    Khối công suất như thế nào và khối driver ra sao. ống đồng của e có độ dày 1 ly đường kính ống xấp xỉ 19-22mm
    E hơi ngu về vật lý và toán học nhưng rất thích nghịch và chế. E rất mong các bro có thể giúp đỡ
    Em xin cảm ơn

vấn đề là từ trường khó làm tăng nhiệt vật liệu đồng. Bạn phải dùng một ống sắt làm vật gia nhiệt trong từ trường, và cái ống đồng sẽ luồn vào ống sắt đó, nó nóng lên và bạn từ từ kéo ra và uốn.

Comment

Dạ chú dinh... Nói đúng ấy ạ. Từ trường khó mà làm nóng đồng theo nguyên lý bão hoà từ được ạ. Còn theo nguyên lý dòng cảm ứng fu cô thì dư sức ạ. Giống như chú quấn 1 ống đồng khép kín vào lõi biến áp ấy. Vấn đề ở đây ko những là tần số mà từ trường còn phải có chiều hợp lý để sinh ra dòng cảm ứng khổng lồ trên cái ống đồng ấy ạ...

Comment

Thợ điện lạnh dùng máy hàn thường và cao tần để hàn ống lâu rồi , bạn lên youtube xem tìm thông số kỹ thuật của từng loại .
        Dòng cũng lớn nên mạch bếp từ không chịu nổi đâu .

Comment

đồ hàn ống có nhưng chi phí đến cả trăm triệu các bác ạ. e muốn chế 1 cái mà khó thật

Comment

Về tác giả

Collapse

dochien994 tên đỗ đức chiến làm việc tại điện lạnh hà nội yêu thích điện tử và sửa chữa Tìm hiểu thêm về dochien994

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X