Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em làm 1 máy phát sóng FM dùng nguồn 5v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi quangloptruo Xem bài viết
    Ui, ko ai bik cái FM transmitter bán ở đâu à?
    Ở đây: http://dangcapso.com/home.aspx?act=d...&ma=367&lang=2 có bán nè kèm theo cả USB MP3 MP4 2GB + thẻ nhớ nữa nhé

Comment

co bác nào co mạch thu FM thu đươc tần số >= 91MHz k ah.neu co thi pót len nhe.thanks

Comment

Nguyên văn bởi tac-ke-hoa Xem bài viết
        óe em đã ngu mà các bác lại đưa mấy cái này... ^~^ em chỉ cần sơ đồ mạch thui
        p/s:có bác nào ở Biên Hòa ko... giúp em với
        Mình ở BH đây nhưng cũng chỉ giúp phần Lk . mình có phát FM bang máy mua sãn ở tần số 96.3 Mhz . phát tại Trị An chủ yếu phát nhạc lúc 7H tối Antena cần cao 15m Biên hòa có thể thu đc bàng Radio trên oto . sdt mình duới Sig

Comment

Cái khác em không biết nhưng cái này em biết

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
          Không phải cứ ăng ten cao và " chảo chống dính" tốt là nó phát xa đâu.Tôi từng làm cái mạch FM có ăng ten dài khoảng 25cm tần số 100MHz thấy nó phát xa khảng 250m.Hí hửng lắp cái cột ăng ten cao 10 m để " phủ sóng cả làng" nhưng rốt cuộc là khi lắp vào cái ăng ten đó thì ngay dưới chân ăng ten cũng chẳng có tín hiệu gì luôn.
          Enten cao thì phát sóng xa hơn bạn ạ, nhưng nó chỉ phát sóng xa thôi ngay ở dưới enten sẻ khó nhận dc sóng. Giống như mấy cái loa vậy đặt cao cho âm thanh đi xa mà ở gần nghe cũng nhỏ!

Comment

Về tác giả

Collapse

tac-ke-hoa Tìm hiểu thêm về tac-ke-hoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X