Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ RADIO FM trên xe hơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ RADIO FM trên xe hơi

các bác cho e hỏi chút, trên xe e hiện tại ko thu sóng đc tần số FM 91Mhz để nghe VOV giao thông, vì xe e là xe nhập bên kia lên ko có tần số chẵn, chỉ có tần số lẻ, liệu có cách nào để thu sóng đc tần số đó đc ko ạ, e thấy bên TQ ban thiết bị là Radio FM Converter, nó có chức năng thu sóng chẵn đó, nhưng hiển thị trên xe vẫn là tần số lẻ đó VD: 90.9, thì nó thu đc 91.0 luôn. Nó lấy anten đấu thông qua thiết bị đó rùi tiếp vào đầu thu trên xe
    Last edited by .:6666:.; 04-10-2010, 01:10.

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
    các bác cho e hỏi chút, trên xe e hiện tại ko thu sóng đc tần số FM 91Mhz để nghe VOV giao thông, vì xe e là xe nhập bên kia lên ko có tần số chẵn, chỉ có tần số lẻ, liệu có cách nào để thu sóng đc tần số đó đc ko ạ, e thấy bên TQ ban thiết bị là Radio FM Converter, nó có chức năng thu sóng chẵn đó, nhưng hiển thị trên xe vẫn là tần số lẻ đó VD: 90.9, thì nó thu đc 91.0 luôn. Nó lấy anten đấu thông qua thiết bị đó rùi tiếp vào đầu thu trên xe
    có thể làm được anh ạ nhưng chỉ với đài đời thấp chạy IC thông thường xung quanh có các cuộn dây cộng hưởng anh tìm đúng cuộn dây cộng hưởng FM anh chỉnh nhẹ và chỉnh từ từ hệ số tự cảm của nó hay nối song song vơi tụ mừoi mấy pi rùi thay đổi là được nhưng làm dễ mà khó vì anh không chuyên nên rất khó xác định cuộn nào là AM/FM

nếu đài đời cao nó sẽ chạy IC chuyên dụng và dò sóng kỹ thuật số nên chào thua vì không dùng cộng hưởng bên ngoài mà nó tích hợp trong IC rùi khồng thể can thiệp được

em thấy từ đời 2003 đa phần xe hàn , nhật , mỹ , châu âu đều có 2,3 băng FM rùi chưu nói đến dong SUV và sedan
    em lắp âm thanh cho các anh mua xe bãi thái , lào , campuchia tay lái nghịch chuyển đổi nhưng vẫn có nhìu băng FM mà hay anh không để ý Ban FM

nếu anh chạy đài thông thường CD/DVD anh mua đài cũ xịn như anpai . kenwood , sony cũng chỉ 1,2-1,5 triệu thôi
    nếu DIN thì mới sợ đát nhưng DIN thì không thể có 1 băng FM được
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
      Cái đó là tại chu kỳ phát sóng 2 đài nằm quá gần nhau. Vì vậy radio sẽ bắt 2 đài cùng lúc.

Tại Mỹ thì đài này cách đài kia 200KHz (hay 0.2MHz). http://en.wikipedia.org/wiki/Frequency_deviation

Nếu máy của bác làm cho dùng trong thị trường Mỹ thì chịu thôi.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

em thấy từ đời 2003 đa phần xe hàn , nhật , mỹ , châu âu đều có 2,3 băng FM rùi chưu nói đến dong SUV và sedan
        em lắp âm thanh cho các anh mua xe bãi thái , lào , campuchia tay lái nghịch chuyển đổi nhưng vẫn có nhìu băng FM mà hay anh không để ý Ban FM
        2-3 băng FM nhưng tần số vẫn là từ 88MHz - 108MHz thôi.

2-3 băng không có nghĩa bắt nhiều đài hơn 1 băng mà có nghĩa là máy ấy "nhớ" được nhiều đài hơn. Xe tớ thi 2 băng FM nhớ được 12 đài (6 đài 1 băng).

Comment

có thể làm được anh ạ nhưng chỉ với đài đời thấp chạy IC thông thường xung quanh có các cuộn dây cộng hưởng anh tìm đúng cuộn dây cộng hưởng FM anh chỉnh nhẹ và chỉnh từ từ hệ số tự cảm của nó hay nối song song vơi tụ mừoi mấy pi rùi thay đổi là được nhưng làm dễ mà khó vì anh không chuyên nên rất khó xác định cuộn nào là AM/FM

nếu đài đời cao nó sẽ chạy IC chuyên dụng và dò sóng kỹ thuật số nên chào thua vì không dùng cộng hưởng bên ngoài mà nó tích hợp trong IC rùi khồng thể can thiệp được

nếu anh chạy đài thông thường CD/DVD anh mua đài cũ xịn như anpai . kenwood , sony cũng chỉ 1,2-1,5 triệu thôi
          Chào Viẹttien123 bạn hay lắp âm thanh oto bạn co s thể chỉ cho mình chân cấp nguồn của một đầu dvd liền tivi dằng sau có tới 8 ổ giắc không biết cấp nguồn vào dâu con này bị khóa mật khẩu

Comment

Các bạn cho hỏi trường hợp đài bị khóa mật khẩu thì muốn bỏ khóa dùng cách nào... Cám ơn các bạn nhiều

Comment

Dài của bạn là do hãng nào sản xuất mõi hãng có mạt khảu mạc định riêng nó được thiết kế từ trong phần mềm nên không có cách ji vô hiệu hóa mật khẩu khi bạn không biết mật khẩu cũ của nó.những dòng đài châu âu hay có mật khẩu lắm

VT
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

Nhờ chỉ giúp

Xin nhờ Anh Việt Tiến chỉ giúp: Em có 1 người bạn lắp một cái đầu lên xe oto, nó có hiện tượng là đồng hồ thời gian lệch xo với thực tế là 1h, chỉnh đúng rồi, sau đó tắt nguồn, bật nguồn lại là lại lệch 1h, Anh biết thì chỉ giúp em cách cài đặt với với, Đầu không có Model, chỉ có tên là MASTER. xin cám ơn anh
                email: danthsl@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi DANTHSL Xem bài viết
                  Xin nhờ Anh Việt Tiến chỉ giúp: Em có 1 người bạn lắp một cái đầu lên xe oto, nó có hiện tượng là đồng hồ thời gian lệch xo với thực tế là 1h, chỉnh đúng rồi, sau đó tắt nguồn, bật nguồn lại là lại lệch 1h, Anh biết thì chỉ giúp em cách cài đặt với với, Đầu không có Model, chỉ có tên là MASTER. xin cám ơn anh
                  email: danthsl@yahoo.com.vn
                  Chỉnh xong Enter chưa bạn, lệch 1h cộng thêm am pm, Ibet nó cũng tính tiền kiểu này, hàng mỹ khỏ.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Không có enter anh à, em chỉnh xong là thoát ra thôi, em sợ nó bị lệch GMT+6, nhưng không tìm thấy chỗ chỉnh GMT, anh giúp tiếp nhé, xin cám ơn.

Comment

Xin nhờ ai giúp tiếp với.

Comment

Về tác giả

Collapse

.:6666:. Tìm hiểu thêm về .:6666:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X