Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử lý hệ thống nước bị rò rỉ nước van 1 chiều đóng ko kính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sử lý hệ thống nước bị rò rỉ nước van 1 chiều đóng ko kính

Mong mấy anh em giúp mình vời.minh đang sử dụng hệ thống nước này mà bị rò rỉ nước đo van 1chiều gần xát bồn đóng ko kín nên khi bồn nước đầy thì phao cơ ngắt mà van 1chiều rò rỉ nên tràng bồn ai biết chỉ mình với.
    Attached Files

Cái này hoàn toàn là van cơ, liên quan gì tới điện tử ?
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Cái này hoàn toàn là van cơ, liên quan gì tới điện tử ?
      Anh em nào biết chỉ dùm em với. Em thai mấy cái rùi mà vẩn bị rò rỉ nước.. Mong anh em có kinh nghiệm giúp đở

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết
        Mong mấy anh em giúp mình vời.minh đang sử dụng hệ thống nước này mà bị rò rỉ nước đo van 1chiều gần xát bồn đóng ko kín nên khi bồn nước đầy thì phao cơ ngắt mà van 1chiều rò rỉ nên tràng bồn ai biết chỉ mình với.
        Ban thay van 1 chiều nay chỗ bồn phải đúng chiều nhá ma mua loại tốt đó và coi cái phao cơ kìa. Chỉnh phao thấp xuống k mua bộ khác thay đi. Muốn test đơn giản mà. Khóa van nước từ bồn xuống coi thử nước có tràn không. Nếu không tràn thì phao cơ tốt. Thay van 1 chiều loại tốt nhé. Chư co cái cao su đệm không kín nức rỉ

Comment

Muốn đóng kín thì van 1 chiều phải lắp thẳng đứng và đúng chiều bạn nhé.Khi mất nước máy,áp lực trên bồn thắng lực cản lò xo khiến lá van di chuyển xuống cho nước chảy qua.Nếu ko lắp thẳng đứng ,lá van rất dễ bị kẹt nên không đóng kín được.Nên chọn loại van có lò xo để đóng dứt khoát kín hơn.Làm ngay và luôn thôi.
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
            Muốn đóng kín thì van 1 chiều phải lắp thẳng đứng và đúng chiều bạn nhé.Khi mất nước máy,áp lực trên bồn thắng lực cản lò xo khiến lá van di chuyển xuống cho nước chảy qua.Nếu ko lắp thẳng đứng ,lá van rất dễ bị kẹt nên không đóng kín được.Nên chọn loại van có lò xo để đóng dứt khoát kín hơn.Làm ngay và luôn thôi.
            Làm thử xem sao rùi cho anh em biết...

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
              cuối cùng mình cũng làm thành công cảm ơn bác nhiều nhe....

Comment

làm thế nào vậy bác. chỉ em với! đang gặp tình trạng tương tự.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết
                  cuối cùng mình cũng làm thành công cảm ơn bác nhiều nhe....
                  Mình cũng bi tương tự, van lá đồng trên bồn xuống bị kẹt (hay vi ly do nào đó ko đóng kín. nước trào ngược lên bồn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenvanty Tìm hiểu thêm về nguyenvanty

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X