Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về bơm nước gia đình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
    Liệu khi mình hút lấy nước phía trên,nước phía dưới có bị đẩy lên theo ko ạ?
    Có chứ!Nước ở tầng dưới sẽ lên chứ!

Comment

Từ ngày xưa tới giờ em chưa bao giờ phải để ý tới việc ô nhiễm nước,vì giếng khơi nước rất sạch,quê thuộc địa hình cao,ko có nhà máy,hay làng nghề gì xung quanh nên nước ngầm ko bị ô nhiễm,tự dưng 2 năm trở lại đây,vào mua đông là giếng ít nước,như tầm giờ là ko đủ dùng,thế là nhà nhà thi nhau khoan giếng,lấy nước ở tầng đá xâu hơn và gặp tình trạng nước nhiễm kim loại như này !!!
      Phá rừnd tràn lan, mặt đất không có lớp thực bì, không cây rừng che phủ, nước trôi tuột đi thì vậy thôi.

Comment

Em để ý những giếng khoan xung quanh nhà hàng xóm,cái khoan 47m(họ thả máy hơn 40-42m) thì ko bị nhiễm,nước rất ngon,cái xâu gần 100m thì nước nhiễm nặng hơn nhà em.Bây giờ cái giếng nhà em là 58m(thả máy xâu 48m),em nâng máy lên hút ở tầng 40m liệu có bớt nhiễm sắt ko?vì khi khoan em thấy gần 30m là có mạch nước rồi,hơn 35m thì nhiều mạch hơn(nước bị khí nén ép phun lên nhiều hơn),tới 58m thì rất nhiều.Liệu khi mình hút lấy nước phía trên,nước phía dưới có bị đẩy lên theo ko ạ?nước chỉ dùng cho sinh hoạt 2 nhà(nhà anh trai bên cạnh nữa),như nhà em khoảng 2-3 ngày máy bơm chạy 1 lần,bơm từ mức nửa bình 1000l lên tới đầy(em để phao tự động như vậy)
        Khoan 47 m thả 40-42 m thì vẫn là lấy nước ở độ sâu 47 m 5-7 m chênh trong ống coi như chổ chứa để bơm lên , chỗ tôi thợ khoan đến khi nước phun lên đủ mạnh thì dừng khoan nếu nước sạch và ổn định là vô ống sử dụng luôn chỉ khoan sâu hơn khi nước nhiễm sắt hay hụt nước sau khi sử dụng 1 thời gian không đủ để bơm .

Comment

Về tác giả

Collapse

xuanbinhktv Tìm hiểu thêm về xuanbinhktv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X