Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điện gia đình cần mọi người giúp.....gấp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch điện gia đình cần mọi người giúp.....gấp

em xin chào cả nhà, đợt này nắng nóng mk nhà e chạy nhiều thiết bị điện qua, mấy hôm trước có mắc thêm một cái công tơ để giảm tải tiền điện, em có dùng một cái cầu dao đảo chiều để nửa tháng dùng một công tơ, nhưng có một vấn đề là trong nhà em dùng at tổng là một em CB chống chập sau đó mới qua At thường, nhưng khi dùng cầu dao đảo chiều thì cứ cắt chuyển nguồn này sang bên nguồn kia thì CB chông chập lại nhảy, ktra thì ko phải do đấu nhầm và chạm chập j cả, tháo cầu giao đảo chiều ra đâu thử trực tiếp lần lượt vào 2 đầu ra công tơ thì ko thấy nhẩy j cả, nhưng cứ cho qua cầu dao đào chiều thì bị nhẩy. mãi mới để ý ra là lúc đóng cầu giao do tiếp xúc cần gạt lên nó có tia nửa điện lên nó ngắt, em ko biết có phải do lý do đấy ko? nếu phải thì có biện pháp gi khắc phục ko các bác? chứ cú đóng là nhẩy, mk nếu ko qua chống chập thì ko an toàn, nếu dùng át thường thì chắc sẽ ko nhẩy? các bác có biện pháp j giúp em với? Thank các bác trước...
    Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
    Tell: 01643992647

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết
    em xin chào cả nhà, đợt này nắng nóng mk nhà e chạy nhiều thiết bị điện qua, mấy hôm trước có mắc thêm một cái công tơ để giảm tải tiền điện, em có dùng một cái cầu dao đảo chiều để nửa tháng dùng một công tơ, nhưng có một vấn đề là trong nhà em dùng at tổng là một em CB chống chập sau đó mới qua At thường, nhưng khi dùng cầu dao đảo chiều thì cứ cắt chuyển nguồn này sang bên nguồn kia thì CB chông chập lại nhảy, ktra thì ko phải do đấu nhầm và chạm chập j cả, tháo cầu giao đảo chiều ra đâu thử trực tiếp lần lượt vào 2 đầu ra công tơ thì ko thấy nhẩy j cả, nhưng cứ cho qua cầu dao đào chiều thì bị nhẩy. mãi mới để ý ra là lúc đóng cầu giao do tiếp xúc cần gạt lên nó có tia nửa điện lên nó ngắt, em ko biết có phải do lý do đấy ko? nếu phải thì có biện pháp gi khắc phục ko các bác? chứ cú đóng là nhẩy, mk nếu ko qua chống chập thì ko an toàn, nếu dùng át thường thì chắc sẽ ko nhẩy? các bác có biện pháp j giúp em với? Thank các bác trước...
    ngắt tải đã rồi mới đảo cầu dao b nhé, chứ không thì kiểu gì cũng nẹt lửa, tải càng lớn thì càng nẹt lửa mạnh!
    Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
    SĐT: 0542234068

Comment

CB chống giật cần được test thường xuyên, khi bạn chuyển mà nó nhảy là CB tốt chứ sao.
      Còn nó nhảy là do cấu tạo cầu dao đảo chiểu của bạn làm cho tại thời điểm chuyển nguồn dòng điện trên 2 dây không bằng nhau.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
        CB chống giật cần được test thường xuyên, khi bạn chuyển mà nó nhảy là CB tốt chứ sao.
        Còn nó nhảy là do cấu tạo cầu dao đảo chiểu của bạn làm cho tại thời điểm chuyển nguồn dòng điện trên 2 dây không bằng nhau.
        Vậy phần chênh lệch dòng điện trên 2 dây ấy nó phi thân qua đường nào nhỉ??? Cái này xem lại chất lượng cầu dao đảo và vị trí đấu nối của nó trong mạch xem thế nào.

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết

Vậy phần chênh lệch dòng điện trên 2 dây ấy nó phi thân qua đường nào nhỉ??? Cái này xem lại chất lượng cầu dao đảo và vị trí đấu nối của nó trong mạch xem thế nào.
          Chưa thấy cấu tạo của cầu dao và cách nối nên không biết cụ thể được

Comment

Nó chênh lệch có thể vì, tại một thời điểm, 2 tiếp điểm không thể cùng tiếp xúc một lúc mà delta t khác 0, sẽ có dòng qua một tiếp điểm =0, tiếp điểm còn lại khác 0, trên ngưỡng rò.

Comment

CB chống chập khác với CB chống giật nhé.
              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                CB chống chập khác với CB chống giật nhé.
                Bạn nói mình mới đọc kỹ lại Mà CB chống chập với At thường thì khác gì nhau mà chủ thớt lại phải phân biệt ra, mà lại còn mắc 2 cái nối tiếp? Suy ra ý của chủ thớt chắc vẫn là CB chống giật

Comment

CB thường nó dùng lưỡng kim nhiệt, loại chống chập nó dùng cuộn hút nên ngắt điện nhanh hơn gần như ngay lập tức.
                  sau.ph

Comment

Chủ thớt nói " cần mọi người giúp .....gấp" rồi bỏ đi đâu mất tiêu rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

linhks2 Tìm hiểu thêm về linhks2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X