Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lấy dữ liệu từ công tơ điện tử

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lấy dữ liệu từ công tơ điện tử

Vì một số thông tin nhạy cảm mà các thành viên nhắc nhở nên admin xóa giúp mình chủ đề này. Thanks

Cái này tác động được nha, nhưng nói thật high lever mới ok.
    bạn cần lấy dữ liệu làm j, để giám sát hay tính toán.
    Nói thật công tơ điện tử là của gd mình nhưng quyền quản lý nó lại thuộc về Nhà Nước. (Hi thiết bị đầu tiên m thấy là mình cần mua, phải mua và phải bảo quản nhưng nó lại làm việc cho người khác hihi, nghe như câu đố ấy nhỉ các bác)
    Nên can thiệp vào là điều không nên.
    Nếu chỉ là giám sát mình nghĩ để thực hiện cho nhanh gọn, dễ dùng b nên mua 1 cam wifi, chỉ đáng tầm 200k mà ok luôn.tiện thể giám sát nhà luôn, chứ can thiệp mấy thiết bị này có vấn đề gì dễ bị đền oan lắm á bạn.
    Thân chào!

Comment

#############################

Comment

Nguyên văn bởi hoanglongutc Xem bài viết

Cảm ơn bác đã reply, Công tơ này em lắp trong nhà, sử dụng cá nhân(không phải loại ngoài cột bác ạ). Em muốn tích hợp vào hệ thống SmartHome nên cần có số liệu.
        Em tìm hiểu thêm thì thấy trên thiết bị này có sẵn cổng RS485, nhưng chưa rõ sơ đồ đầu nối và thông số kết nối (trên thiết bị chỉ đánh dấu 1 2 3 4 ...), mà tìm thông tin về thiết bị khó quá.
        Nếu bác có kinh nghiệm chỉ giúp phần này.
        Xin can nếu cần dữ liệu thì dùng tb mua hoặc ráp gắn sau cb tuyệt đối không được đụng vào đồng hồ , khi nghi nó tra lịch truy cập là lòi ra ngay .

Comment

##########################

Comment

Nguyên văn bởi hoanglongutc Xem bài viết

Em chưa hiểu ý bác lắm. Đây là thiết bị em tự mua và lắp cá nhân, không phải bên điện lực ạ. Em muốn tận dụng để lấy số liệu cho hệ thống SmartHome
            Cũng thế thôi vì nó là vấn đề nhạy cảm như cách trộm điện nên không thể chia sẻ công khai được .

Smart home thì cần gì dữ liệu từ đồng hồ đã chơi tới mức này thì lăn tăn gì tiền điện , cần chú ý vào tính thực dụng và an toàn của toàn hệ thống thì hơn .

Comment

#######################

Comment

Nói trắng ra là chủ thớt muốn tận dụng nó làm việc riêng vac k liên quan tới điện lực, nhưng xin thưa với bạn hay ai có ý định chia sẻ, mổ xẻ thông tin của các thiết bị liên quan nhà nước, quân sự chính trị, kinh tế quốc gia .. đều dễ bị ảnh hưởng và dính vào vòng lao lý, ngay như việc tiền là của bạn, bạn có quyền sài hay không sài, nhưng nếu bạn không sài thù cất hay cho ai đó tùy bạn, bạn mà đem đốt tiền, dùng tiền lau hay làm ô uế tiền mà thông tin này rò rỉ ra ngoài bạn cũng không yên đâu ạ.
                nếu muốn tôi vẫn giữ ý kiến ban đầu, smart home thì lấy dữ liệu này báo cáo xem tốn điện k hả, hay sao, nếu cần b vẫn dùng 1 cam đọc số liệu hiển thị đó vẫn được, trực quan, an toàn hơn. Còn k hãy dùng loại công tơ điện tử khác nó như các thiết bị, module để lắp sau cb chính và đo đạc tính toán.
                Nói thật làm smart home hay hay không ở chỗ mình làm nó khoa học chứ k phải cái gì cũng phải mổ xẻ chọc ngoáy nó đâu ạ.
                M cũng thuộc dang hay chọc ngoáy, các thiết bị m mua về đa phần k để zin mà sài được toàn 1 time sau là phải chọc ra thêm bớt j đó cho vừa ý mình, NHƯNG MÌNH CŨNG NÊN CÂN NHẮC NHỮNG THIẾT BỊ NHẠY CẢM CỦA QUỐC GIA.
                thân chào.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
                  Nói trắng ra là chủ thớt muốn tận dụng nó làm việc riêng vac k liên quan tới điện lực, nhưng xin thưa với bạn hay ai có ý định chia sẻ, mổ xẻ thông tin của các thiết bị liên quan nhà nước, quân sự chính trị, kinh tế quốc gia .. đều dễ bị ảnh hưởng và dính vào vòng lao lý, ngay như việc tiền là của bạn, bạn có quyền sài hay không sài, nhưng nếu bạn không sài thù cất hay cho ai đó tùy bạn, bạn mà đem đốt tiền, dùng tiền lau hay làm ô uế tiền mà thông tin này rò rỉ ra ngoài bạn cũng không yên đâu ạ.
                  nếu muốn tôi vẫn giữ ý kiến ban đầu, smart home thì lấy dữ liệu này báo cáo xem tốn điện k hả, hay sao, nếu cần b vẫn dùng 1 cam đọc số liệu hiển thị đó vẫn được, trực quan, an toàn hơn. Còn k hãy dùng loại công tơ điện tử khác nó như các thiết bị, module để lắp sau cb chính và đo đạc tính toán.
                  Nói thật làm smart home hay hay không ở chỗ mình làm nó khoa học chứ k phải cái gì cũng phải mổ xẻ chọc ngoáy nó đâu ạ.
                  M cũng thuộc dang hay chọc ngoáy, các thiết bị m mua về đa phần k để zin mà sài được toàn 1 time sau là phải chọc ra thêm bớt j đó cho vừa ý mình, NHƯNG MÌNH CŨNG NÊN CÂN NHẮC NHỮNG THIẾT BỊ NHẠY CẢM CỦA QUỐC GIA.
                  thân chào.
                  Thank bác đã nhắc nhở. Em xin đóng chủ đề ở đấy

Comment

Người mở luồng đã xóa nội dung gốc. Luồng này sẽ để ở diễn đàn để nhắc nhẹ các thành viên khác luôn, đồng thời tôn trọng công sức đăng bài của các thành viên khác.
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglongutc Tìm hiểu thêm về hoanglongutc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X