Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thay đổi tốc độ cho động cơ điện cơ 2.2kw 1pha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thay đổi tốc độ cho động cơ điện cơ 2.2kw 1pha

nhờ các bác giúp em.nhà em có cái động cơ 1pha 2.2kw 1490v/p.dùng 2 tu(1 tụ ngâm,1 tụ khởi đông qua rơle li tâm)của công ty điện cơ toàn phát.em đang dùng để chạy máy rửa xe.giờ em muốn lắp vào cái máy cắt sắt bàn(đá 350mm)mà tốc độ ko đủ.ngày trước lúc mới mua về em con nhớ ở giấy hướng đẫn sử dụng có ghi cach thay đổi đầu dây để chạy 2800v/p mà em làm mất rùi.mong các bác chỉ giúp em xem làm cách nào để chạy được 2800v/p.em xin cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
    nhờ các bác giúp em.nhà em có cái động cơ 1pha 2.2kw 1490v/p.dùng 2 tu(1 tụ ngâm,1 tụ khởi đông qua rơle li tâm)của công ty điện cơ toàn phát.em đang dùng để chạy máy rửa xe.giờ em muốn lắp vào cái máy cắt sắt bàn(đá 350mm)mà tốc độ ko đủ.ngày trước lúc mới mua về em con nhớ ở giấy hướng đẫn sử dụng có ghi cach thay đổi đầu dây để chạy 2800v/p mà em làm mất rùi.mong các bác chỉ giúp em xem làm cách nào để chạy được 2800v/p.em xin cảm ơn nhiều
    không đấu thành tốc 2800v/p dc đâu bác ạ. đấy là đấu chạy quay trái hoặc phải thôi.
    bác chỉ có thể thay đổi buli dc thôi

Comment

Nguyên văn bởi vidoilathe Xem bài viết
      không đấu thành tốc 2800v/p dc đâu bác ạ. đấy là đấu chạy quay trái hoặc phải thôi.
      bác chỉ có thể thay đổi buli dc thôi
      vâng.nhưng mà em tháo hộp điện của nó ra thì thấy có 6 đầu dây.2 đầu chắc chắn là cuộn dây khởi động.4 cuộn còn lai là lam viêc.chắc phải đấu lại theo nguyên lý thay đổi số cặp cực.nhưng lâu lắm rồi em ko làm nên ko nhớ ạ.có bác nào giúp em vs

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangxmc Tìm hiểu thêm về hoangxmc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X