Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chọn mua máy hàng TIG hãng nào tốt hả các bác

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn mua máy hàng TIG hãng nào tốt hả các bác

Em đang định mua cái máy hàn TIG 200A mà đang phân vân mấy loại này:
    - Jasic: có 2 loại, 1 loại nhập nguyên chiếc BH 18 tháng (giá tầm 4.8 triệu) và 1 loại lắp ráp trong nước BH 12 tháng (3.8 triệu)
    - Hồng Ký (4,1 triệu)

các bác có kinh nghiệm hàn chỉ cho em với, thanks các bác nhiều, em ở HN, các bác biết chỗ nào bán uy tín + giá hợp lý chỉ em luôn nhé

Nguyên văn bởi phucnm Xem bài viết
    Em đang định mua cái máy hàn TIG 200A mà đang phân vân mấy loại này:
    - Jasic: có 2 loại, 1 loại nhập nguyên chiếc BH 18 tháng (giá tầm 4.8 triệu) và 1 loại lắp ráp trong nước BH 12 tháng (3.8 triệu)
    - Hồng Ký (4,1 triệu)

các bác có kinh nghiệm hàn chỉ cho em với, thanks các bác nhiều, em ở HN, các bác biết chỗ nào bán uy tín + giá hợp lý chỉ em luôn nhé
    tiền nào của nấy thôi bạn ơi, giá tốt máy tốt
    đời cần học hỏi

Comment

Nguyên văn bởi lehiep_0913 Xem bài viết
      tiền nào của nấy thôi bạn ơi, giá tốt máy tốt
      em chỉ sợ mỗi mất tiền nhiều hơn mà nó vẫn thế thì chán đời

Comment

Hàng của Hồng Ký khá tốt, đây cũng là đơn vị có kinh nghiệm tương đối lâu năm. Bqv đã dùng vài cái máy gia công cơ khí của đơn vị này. Ủng hộ hàng nội địa.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Ủng hộ hàng nội địa, hàng nội địa giá đắt hơn nếu chất lượng không tốt chắc ko tồn tại đc đâu. Bạn cứ yên tâm với hàng nội địa đã sống được lâu năm

Comment

jasic không có lắp ráp trong nước đâu bạn ơi , hàng nhái đó , Hồng Kí thì cũng chỉ copy lại của Jasic thôi , linh kiện nhập về ráp lại , mạch có design lại chút đỉnh chủ yếu để k bị kiện thôi , chất lượng vẫn kém hơn Jasic , tùy bạn lựa chon chọn

Comment

Trừ phi cả 2 hãng cùng công bố sơ đồ nguyên lý, việc tuyên bố máy Hồng Ký sao chép lại máy của Jasic là quá hồ đồ. Đương nhiên máy hàn kiểu inverter của hãng nào thì cũng chung nguyên lý và tương tự nhau về cấu trúc cơ bản. Cứ lý luận kiểu này, thế nào vài ngày nữa cũng có ông lên tuyên bố máy khoan bàn HK nhái hàng tàu khựa, vì đều có một cột giữa, có cái đầu khoan chạy lên chạy xuống. Rồi máy tiện HK nhái hàng tàu vì có cái mâm cặp quay quay, cái bàn xe dao chạy qua chạy lại. Rồi thì máy phay HK cũng copy tàu khựa, vì có trục phay quay con dao, đều dẫn động 3 trục X Y Z ...
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

cám ơn ý kiến của mod bqviet đúng là nói theo kiểu của mình mà đè áp dụng cho tất cả thì đúng là hơi chủ quan , nhưng mình có có mấy sư huynh và thằng bạn học cùng trường đang làm cho HK nên ý mình chỉ thế thôi , ủng hộ nhãn hiệu VN thì cũng tốt tùy ý kiến và lựa chọn của chủ " thớt " thôi
                Last edited by thuannhat; 17-05-2014, 14:15.

Comment

em mua cái máy hàn hồ quang hồng ký 200a hàn tẹt ga, thả phanh mà chả thấy nó hư hỏng gì? trông cho nó nó hư hỏng gì tháo ra xem nó thế nào mà các bác bảo nó khó sửa lắm?? đi mua xác cũ máy hàn thì mạch bị thợ thuyền bung bét hết, đành chịu! nội địa thì có hồng ký và tân thành là hai hãng khá tốt.
                  LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Đang dùng máy hồng ký thấy khá tốt

Comment

thanks các bác nhoa, mấy hôm nữa mát giời em đi sắm máy

Comment

Click image for larger version

Name:	may-han-inverter-dnc-zx7-200.jpg
Views:	1
Size:	28.7 KB
ID:	1399039
                        Em định mua cái máy hàn này về dùng. vì kinh tế eo hẹp nên không mua đc mấy loại máy đắt tiền. Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giúp em máy này dùng ổn chứ à..

Comment

theo ý kiến cá nhân thì nên dùng ZX7200 của một trong các nhãn hiệu sau : riland , hitronic , phian ,jasic .... kiểu máy DNC của cty Đinh Nguyễn thiết kế chưa thật sự ổn lắm , các jack nối thiết kế chưa được hoàn hảo còn khá lỏng lẻo .... đây là kinh nghiệm cá nhân

Comment

Cảm ơn Thuannhat. Vậy máy Jasic dùng ổn chứ ạ. Bác nào dùng loại máy này thấy ưu, nhược điểm của nó xin chỉ giúp.

Comment

jasic là dòng máy thông thường ( made in khựa ) nhưng chất lượng khá ổn và là thương hiệu khá lâu ở VN rồi , trừ khi mua nhầm hàng nhái thôi , mà zx7200 là loại hàn que công suất 200A nhưng sẽ không bằng ACR200 cũng là hàn que cs 200A ( cùng là jasic )

Comment

Về tác giả

Collapse

phucnm Tìm hiểu thêm về phucnm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X