Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các anh chị giúp quấn MBA sạc acquy 100A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các anh chị giúp quấn MBA sạc acquy 100A

cần các anh chị giúp quấn MBA sạc acquy 100 ampe chọn phe và dây quấn sơ cấp và thứ cấp có chế độ sạc nhanh chận kim ampe cảm ơn nhiều ạ

bạn mua cái cục biến áp xuyến đổi nguồn 500VA 220v> 110 v rồi quấn thứ cấp cho nhanh, khoẻ
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi vanthiet Xem bài viết
      cần các anh chị giúp quấn MBA sạc acquy 100 ampe chọn phe và dây quấn sơ cấp và thứ cấp có chế độ sạc nhanh chận kim ampe cảm ơn nhiều ạ
      chọn fe E I S=30cm2 dây quấn sơ cấp 0.9mm thứ cấp 2mm nạp nhanh thứ cấp quấn ac=14v nạp chậm quán ac=12.5v đồng hồ ampe mắc nối tiêp với mạch thứ cấp.

Comment

vậy em chọn phe rộng 5cm2 dày 6cm2 sơ cấp là 440 vòng thứ cấp 28 vòng còn đồng hồ ampe em thấy người ta bán mắc nối tiếp có sợ dây gì đó kim lên khi bình yếu điện kim xuống khi bình đầy, và sạc nhanh chậm em làm ở sơ cấp chậm là 460 vòng nhanh là 440 vòng vây có thiếu sót gì không ạ

Comment

người ta chủ yếu thay đổi số vòng dây thứ cấp thôi , sơ cấp ko nên thay đổi. Đồng hồ ampe mắc nối tiếp với phụ tải ,để mở rộng thang đo người ta mắc nó song song với điện trở Sunt .Bạn hỏi lủng củng quá...

Comment

bạn thông cảm cho mình nha tại mình không hiểu cách mắt đồng hồ ampe như vậy là số vòng đúng rồi phải không ạ ,,,,à em quên nửa em quấn thứ cấp kiểu nguồn đôi với số liệu dây đó có đủ không gian quấn không... ?????????
            Last edited by vanthiet; 30-09-2012, 22:53.

Comment

Bạn ra chợ mua cái máy biến áp 15V-10A(lại tốt) hoặc tự quấn cũng được- như thông số bạn gì đó cho ở trên.
              Đầu sơ cấp bạn đấu qua một con đi ốt cầu loại 50A(ngoài trợ có bán) rồi nạp bình.

Việc nạp to hay nhỏ bạn làm như sau:

Mua một cái "triết áp quạt trần" đấu nối tiếp với quận sơ cấp, lúc này muốn nạp dòng to hay nhỏ tùy bạn chỉnh biến trở của triết áp quạn trần. Nếu bạn ở hà nội, ra chợ trời bên cạnh cửa hàng Mai Khanh- cửa hàng bà Minh hói có bán, 15k/1 triết áp.
              * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
              * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

bây giời linh kiện đủ rồi sợ quấn kiểu đối xứng cuộn thứ cấp thì không ráp phe vào được lại bỏ dây mua khác thì tốn tiền lắm cao thủ nào chuyên về sạc acquy tư vấn giùm em ạ đang rất cần

Comment

nếu cần dùng nguồn đối hãy quấn chứ ko cần thì thôi ,chỉnh lưu hình tia thì thiệt về dây quấn ,tội gì.Bây giờ cầu diot rất rẻ rồi bạn nên dùng chỉnh lưu cầu thì hơn

Comment

vậy em chọn phe rộng 5cm2 dày 6cm2 sơ cấp là 440 vòng thứ cấp 28 vòng còn đồng hồ ampe em thấy người ta bán mắc nối tiếp có sợ dây gì đó kim lên khi bình yếu điện kim xuống khi bình đầy, và sạc nhanh chậm em làm ở sơ cấp chậm là 460 vòng nhanh là 440 vòng vây có thiếu sót gì không ạ
                    sơ cấp bạn quấn 440 vòng là 2 vòng/vôn (quá an toàn rồi).thứ cấp bạn không cần phải quấn đội .thứ cấp bạn quấn một đầu 0v -12,5-14v làm công tắc chuyển mạch là ok.đi ốt nắn dùng điot nga 10a là được(dòng nạp 10 phần trăm).nhớ làm tỏa nhiệt tốt cho điot .chúc bạn có bộ nạp như ý.

Comment

bây giời linh kiện đủ rồi sợ quấn kiểu đối xứng cuộn thứ cấp thì không ráp phe vào được lại bỏ dây mua khác thì tốn tiền lắm cao thủ nào chuyên về sạc acquy tư vấn giùm em ạ đang rất cần
                      đả biết cách tính biến áp rồi bây giờ chỉ cần áp dụng là đủ.nếu sạt bình 100A thì chỉ cần dòng sạt là 10A là được[dùng diode 10A thời gian sạt là 10 giờ],nếu cần sạt nhanh 5 giờ thì cần dòng 20a [dùng diode 20A] sạt nhanh có thể làm tổn thọ bình.
                      cuộn thú cấp kôg cần quấn đối xứng,chỉ cần 1 cuộn dây và diode ráp cầu[4 diode]là đủ.
                      có thể tính dây thứ cấp 10A=đường kính dây=1dây chiếc.
                      ..............."..................20A=.........".. .........=......".........x2
                      diode cần nhôm giải nhiệt lớn.

Comment

xạc cho bình 100Ah mà mấy bác xui người ta xài đi ôt có 10 A ? vẫn biết rằng xạc dòng định mức cho bình là 10A nhưng đã làm nguồn thì luôn luôn phải tính đến độ dự trữ ! Khi quá tải ,ngắn mạch thì sao ?nhỡ khi có sự cố nào đó dòng tải tăng lên đến 12 A chẳng hạn thì tèo à ?Máy của tôi mới chỉ nạp cho bình 100Ah nhưng vẫn phải chơi điôt 25A mà còn lo thiếu thiếu nữa là .Hơn nữa giá điot công suất 10A chênh lệch so với con 25 A chả là mấy , bó chiếu với mấy bác

Comment

vậy là oke rồi mình định quấn đối xứng là dùng luôn inveter mình có 1 cái mach đổi điện bỏ thì uổn,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, cảm ơn các bác nhiệt tình...............................

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                            xạc cho bình 100Ah mà mấy bác xui người ta xài đi ôt có 10 A ? vẫn biết rằng xạc dòng định mức cho bình là 10A nhưng đã làm nguồn thì luôn luôn phải tính đến độ dự trữ ! Khi quá tải ,ngắn mạch thì sao ?nhỡ khi có sự cố nào đó dòng tải tăng lên đến 12 A chẳng hạn thì tèo à ?Máy của tôi mới chỉ nạp cho bình 100Ah nhưng vẫn phải chơi điôt 25A mà còn lo thiếu thiếu nữa là .Hơn nữa giá điot công suất 10A chênh lệch so với con 25 A chả là mấy , bó chiếu với mấy bác
                            bình mà hư ngắn mạch thì diode bao nhiêu ampe củng tèo.

Comment

Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                              bình mà hư ngắn mạch thì diode bao nhiêu ampe củng tèo.
                              máy nạp ác quy mà ko có cầu chì bảo vệ ngắn mạch?

Comment

Về tác giả

Collapse

vanthiet Tìm hiểu thêm về vanthiet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X