Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch sạc accu 3 giai đoạn từ nguồn ATX

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có MUR3060PT dùng quá tốt còn gì. Ko có thì gỡ luôn con diode nắn đường 12V ở nguồn máy tính cũ lắp sang là được.

Tụ 4200/25V ko có thì lắp 4700/25V, 3300/25V trên banlinhkien.vn bán đầy.

Comment

• Như vậy con MUR3060 tốt hơn, không sợ bị lủng vì áp ngược khi chạy dòng cao nhưng sẽ tiêu hao hơn con schottkey 30C60 một ít.

Comment

• em cám ơn các bác nhiều nhé e bắt tay làm thử xem có thành công không

Comment

• Các Bác thân mến, nếu thực sự cần thiết tụ lọc sau cuộn cảm là 4200uF/25V thì bác hãy tháo trong mạch TG1000. Chắc bác Thành cũng tháo ở đấy ra.

Comment

• Chuẩn luôn. Vì toàn dùng đồ cũ

Comment

• Bác thành cho e hỏi mấy vấn đề nữa ạ. Cái nối tải giả là lấy j để nối ạ. E không hiểu lắm . Và chân kích con cs là chân nạo ạh tks bác

Comment

• Ối giời ơi. Tải giả thì bạn lấy điện trở CS mà nối lại, hoặc dễ hơn cả là mua cái dây mayso bếp điện về cắt, ghép, kéo, trượt... làm gì thì làm, để đạt điện trở yêu cầu là được.

Chân kích con CS???!!! Nó là chân B của con BJT 13007 - 13009. Là chân số 1 - chân bên trái khi đặt lên bàn, quay mặt nó vào mặt mình.

Comment

• Tình hình em đã lắp xong khi lắp xong suôi chưa lắp phần chống ngược. Em cấp nguồn 220v và mồi áp xong ngắt áp ra mạch không chạy. Nhờ bác thành phán hộ em sao nó không chạy ạ thank bac

Comment

• Cái vòi để tơ hơ thế kia thì lấy đâu ra áp cho nắn lọc bên thứ cấp để cấp nguồn cho mạch khi ngắt mồi.

Comment

• hjhj e vừa tháo ra đấy . găn vào nó vẫn không chạy bác ạ. phán cho e xem cần kiwmr tra chỗ nào ạ thak bác

Comment

• Bạn lehung1988 làm thế nào mà bạn in chữ được chữ trên mặt TOP vậy. Hay là bạn dùng bàn ủi là cả trên mặt top? Xin chỉ giáo giúp mình với. Cảm ơn bạn!

Comment

• Mình dùng bàn ủi thôi. Lần đầu làm mạch nghịch chưa có kinh nghiệm.

Comment

• Nguyên văn bởi lehung1988 Xem bài viết
                            Mình dùng bàn ủi thôi. Lần đầu làm mạch nghịch chưa có kinh nghiệm.
                            Cảm ơn bạn nhé.

Comment

• Nối tắt SW1 lại. Kiểm tra, debug thế nào thì đọc lại ở post #1.

Comment

• E cám ơn bác thanhfdc em đo lại bị dis con ka7500. E thay chạy rồi ạ. Bác thành cho e hỏi tý nữa . Em cắm chạy mồi mạch chạy được 1 lúc nó nổ cặp cs 13009 anh ạ. A chỉ em cách khắc phục với ạ.tks bác

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhfdc Tìm hiểu thêm về thanhfdc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X