Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác mua boo EGS 002 ở đâu vậy chỉ em với
    có chỗ nào đặt online được thì tốt quá

Bác Thành còn cái lõi lọc nào không vậy để lại cho em 1 cái bí quá không mua ở đâu được

Comment

• Bác kiểm tra mật thư chứ chả ai dám bảo có ở đây đâu, bị ban ngay lập tức vì tội quảng cáo trá hình....

Comment

• Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
        Các bác cho mình hỏi, em ra chợ lụm được cuộn cảm tháo máy Invt công nghiệp còn mới, bự gấp 3 lần của bác TP, đo cũng được 0.5mH. Em tháo dây đồng ra quấn tay lại hết 2 ngày (vì sáng đi làm nên tối làm lụi vài tiếng thôi) thì được 7mH. Cho mình hỏi là nếu mình lắp cục 7mH này vào lọc LC đầu ra của Invt thì có sao không vậy, có tăng hao tổn hay gây thúc dòng, vọt áp gì ko vậy.
        Đồng thời xin hỏi thêm, con tụ lọc LC đầu ra trong mạch invt gốc là 225J600V, mình thay = con tụ 407J600V thì có điềm xấu gì xảy ra ko vậy, các thông số LC lù mù này có phụ thuộc vào tải ko? nếu ko thì càng cao càng tốt chứ nhỉ và mình sẵn sàng làm cuộn L 10mH và con C tụ AC ông nội 1000uF cho ngầu ??
        Mong cao nhân chỉ giáo rõ vụ giá trị LC này và tại sao nó phải như vậy mà nó ko thể có giá trị KHỦNG được.
        Phải tính đến kích thước hợp lý, tính đến tổn hao vật liệu, giá trị vật liệu.

Lọc chỉ vừa đủ để lọc bỏ tần số cao mà ko ảnh hưởng đến dạng sóng của sóng sine 50hz ra. Quá to hay lệch có thể biến dạng sóng sine 50hz hoặc tăng tổn hao vô ích, hoặc cả 2. Quá nặng thì cái bộ lọc thành 1 cái tải lớn có thể gây quá tải cầu H, phát sinh hài nhiễu, thì chưa có tải gì mà cầu H thì đã "bùm" rồi. Quá non thì sóng sine ra ko mịn, nhiều bậc, nhiều gai.

Thông số LC phụ thuộc tần số sóng mang SPWM, ở EG là 23.4khz.

Comment

• bác Thành cho em hỏi là em không kiếm được lõi lọc thì có thể dùng cái lõi EE42 quấn làm cuộn lọc được không vậy
          nếu được thì quấn như thế nào mong bác chỉ giúp em
          hoặc là dùng lõi bột nhôm mầu vàng có được không vì em có mấy cuộn lọc từ con santak 3kva online em thấy lõi mầu vàng

Comment

• lõi santak c3k dùng tốt, hình như nó là 2 cuộn nối tiếp/ nó có 1 cuộn boost, , bác nên kiếm 2 cục giống hệt nhau trong c3k/ chụp cái ảnh suppot cho.
            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG_20160725_202901.jpg
Views:	2413
Size:	136.4 KB
ID:	1671194 Click image for larger version

Name:	image_88337.jpg
Views:	2412
Size:	106.8 KB
ID:	1671187

Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
              Chuẩn bị ra phiên bản cách li dùng TLP250 bác nào có hứng thú! Thì cùng làm.... [ATTACH=CONFIG]n1666195[/ATTACH]
              Vừa nhận đc board bạn ở Bình Thuận làm giúp. Phiên bản dùng tlp250 . Show phát.

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                lõi santak c3k dùng tốt, hình như nó là 2 cuộn nối tiếp/ nó có 1 cuộn boost, , bác nên kiếm 2 cục giống hệt nhau trong c3k/ chụp cái ảnh suppot cho.
                Đây em nó đây bác xem hộ em cái
                Bên dưới còn có cả số
                Attached Files

Comment

• Chắc dùng được, gần giống cái của mình. dùng 2 cuộn là chạy được cở hơn 1mH.

Comment

• Gở nhặt các linh kiện smd trong các board cũ và hàn hơn buổi mới xong, mù cả mắt. Có một vài lk không đúng loại nên hơi quá cở. Chưa rửa nhìn thấy ớn. Mới chỉ xong phần lk smd, còn phần lk Dip nữa. Click image for larger version

Name:	WP_20160728_001.jpg
Views:	2401
Size:	121.3 KB
ID:	1671321

Comment

• Em hơi chen ngang tí.
                      Chỗ em linh kiện hiếm, tìm mãi mới có cái lõi TG1000 nhưng làm vỡ mất.

Các bác cho em hỏi giờ em làm bằng BAT spwm để ra sin thì hiệu suất tầm bao nhiêu ạ, em cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi ███████ Xem bài viết
                        Em hơi chen ngang tí.
                        Chỗ em linh kiện hiếm, tìm mãi mới có cái lõi TG1000 nhưng làm vỡ mất.

Các bác cho em hỏi giờ em làm bằng BAT spwm để ra sin thì hiệu suất tầm bao nhiêu ạ, em cảm ơn.

Lõi tốt như của UPS xịn thì cùng lắm được 80%, tự mua lõi quấn thì thấp hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
                          Đã hoàn chỉnh vỏ hộp rồi ạ, e cho nó vô vỏ tg500, hồn trương ba, da hàng thịt.

Còn vấn đề cái quạt có phải khi nóng nó mới chạt ko ạ, vì khi vừa khởi động e thấy nó chạy cái rồi ngưng, e xài một quạt máy va một đèn compac gần 1 tiếng nhưng không thấy cái quạt nó chạy

Bác làm cẩn thận quá nhỉ, nhưng EGS002 thì không có cách nào nhét xạc và bình vào đúng vỏ của nó được nhỉ.
                          Cái của em đúng kích thước bo cũ TG500 là 70x210mm đang tích hợp phần xạc nữa là xong. Khoe tí cho khí thế.
                          https://www.youtube.com/watch?v=bnRIw7WLKao

Comment

• Thế nhét bình vào làm gì? làm cái inv và sac vào chung 1 board một con ic điều khiển nữa là ok
                            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Sạc chung board nhưng không chung chip được vì cách ly chống giật. nhét bình vào cho nó giống hệt UPS zin. Đặc điểm sóng sine chuẩn chạy đến khi bình còn 10v thì dừng, bảo vệ chập tải, tự sạc khi có điện, chuyển điện khi mất điện.... còn chức năng gì nữa không nhỉ?

Comment

• Em có cái BA thường tháo trong inverter 800VA cũng to.
                                Click image for larger version

Name:	P290716_13.14.jpg
Views:	2008
Size:	65.5 KB
ID:	1671395

Muốn làm puresin inverter bat cho dễ nhưng hiệu suất lại không cao nên muốn tham khảo từ các bác :

1) Dòng không tải DC-DC ( của BAX) ( chạy ở 12V )
                                2) Dòng không tải DC-AC
                                3) Hiệu suất khi ở 200W.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X