Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp tăng công suất từ nguồn tín hiệu.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp tăng công suất từ nguồn tín hiệu.

Dạo này trời nóng em muốn chế bộ phun sương siêu âm mà chỉ cần 1 nguồn phát để điều khiển nhiều loa áp điện.
    EM muốn dùng 1 bo tạo xung 108khz để lái nhiều măt phun sương, khổ lỗi đầu ra của những bo này thì áp đỉnh và dòng đều không phù hợp, toàn loại 35mA ạ.
    Em muốn hỏi là có bo loại in sẵn nào để tăng áp tăng dòng cho phù hợp như 12v 5A mà vẫn đáp ứng tín hiệu 108khz ra không ạ. Mấy bo Irf520 giá 10k trên mạng có đáp ứng được không ạ.

Có 2 cách : lắp thêm mạch khuếch đại công suất hoặc lắp mạch phát xung khỏe từ đầu.

Có nhiều sơ đồ mạch tạo xung khỏe trên mạng, ví dụ cái sau dùng IRFZ44 khá mạnh
    https://www.electroschematics.com/ul...ic-mist-maker/
    Lắp mạch từ đầu có thể phải trả học phí vài lần, nhưng được cái làm chủ công nghệ.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Có 2 cách : lắp thêm mạch khuếch đại công suất hoặc lắp mạch phát xung khỏe từ đầu.

Có nhiều sơ đồ mạch tạo xung khỏe trên mạng, ví dụ cái sau dùng IRFZ44 khá mạnh
      https://www.electroschematics.com/ul...ic-mist-maker/
      Lắp mạch từ đầu có thể phải trả học phí vài lần, nhưng được cái làm chủ công nghệ.
      Thanks bạn.
      MÌnh không hiểu điện tử nên chủ yếu chắp vá để sử dụng thôi. Mình tìm mãi không được mạch 108khz phù hợp, mà lỡ mua một đống áp điện loại này mất rồi.
      Giờ phải tự làm điều khiển công suất thôi, hơi mất công tý nhưng đây là cách mình có thể tự mò. Hy vọng mấy con mosfet bếp từ đáp ứng được nhu cầu, nhà nhiều bếp lắm, toàn tự tay mình chữa què thành chết.

Comment

Bạn có thể đặt thêm 1 trans hay mos đệm để kích nhiều mos cs như mos gốc mỗi mos tải 1 loa , hay kích 1 mos cs lớn để tải nhiều loa .

Comment

Về tác giả

Collapse

vietan Tìm hiểu thêm về vietan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X