Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sine wave Inverter 12VDC-220VAC sử dụng PWM của PIC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em mới tìm hiểu sơ qua về cái này ah mong các pro chỉ giáo. Tại sao sau BAX là 310 mà qua cầu H lại được 220vac vậy ah ?
    |

Comment

điên áp hiệu dụng = điện áp đỉnh chia cho căn 2 mà
      Never forget who you are!

Comment

Hi, mình đã tạo đươc sóng đúng chuẩn sine theo PWM làm từ PIC16F684. Mình gặp khó khăn là ko có nguồn 310V để đẩy lên AC 220V. Không biết có bạn nào có nguồn DC 310V, để giúp đỡ mình test coi khi có tải AC 220V ra có bị biến dạng ko.
        Cám ơn.

Comment

Nguyên văn bởi mutapha Xem bài viết
          Hi, mình đã tạo đươc sóng đúng chuẩn sine theo PWM làm từ PIC16F684. Mình gặp khó khăn là ko có nguồn 310V để đẩy lên AC 220V. Không biết có bạn nào có nguồn DC 310V, để giúp đỡ mình test coi khi có tải AC 220V ra có bị biến dạng ko.
          Cám ơn.
          Lấy ngay điện lưới chỉnh lưu xong lọc.

Comment

Cái này mà sơ xuất trong thí nghiệm thì_Cho cái cầu chì cho an toàn

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi mutapha Xem bài viết
              Cám ơn.
              Bạn cho mình hỏi mua con PIC16f684 ở đâu vậy? Mình ở Hà Nội

Comment

Nguyên văn bởi milan Xem bài viết
                Bạn cho mình hỏi mua con PIC16f684 ở đâu vậy? Mình ở Hà Nội
                để tạo được sóng sine từ con này thì cũng không phải là khó xong để ổn định được điện áp đầu ra khi có tải thì không hề dễ chút nào.
                Never forget who you are!

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
                  Chỉ cần đảm bảo dạng sine khi lắp tải động cơ quá ổn rồi, trên thị trường có nhiều loại ra sine nhưng cho động cơ vào thì dạng sóng bị loằng ngoằng , chẳng ra hình gì nữa, người ta hay gọi " sine giả" . Bạn có thể làm cho dạng sine luôn ổn định với bất kì tải nào thì quá tuyệt vời, PIC chủ yếu PWM liên tục thế cũng đủ mệt rồi, cũng không cần cho nó làm thêm việc gì nữa.Thêm phần ổn dòng nạp acquy nữa là thành cái UPS ngon. Đấy là ý kiến của mình .
                  Mình đã làm bộ kích có đầu ra là sin chuẩn khi có cả tải là động cơ.
                  n
                  ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

vào đây xem nha các ban
                    http://www.4shared.com/dir/2136086/3afe23e/sharing.html
                    còn cái 100% ok thì không share được. mình làm thiết kế cho người ta. cho các bạn là trái luât
                    Mai Phạm (Mr)
                    .

Comment

Ban nao có mach biến đối 12vdc thành -/+ 12vdc cho xin sơ đồ

Comment

Tôi đang cần mạch chuyển đổi 12vdc từ ác quy thành -/+ 12vdc cấp cho mạch tạo sóng sin, bạn nào có cho minh sin

Comment

Hi,
                          Sau một thời gian dài chỉnh sửa, thử nghiệm, kết quả cuối cùng của module sine PWM như đoạn video quay bên dưới, quay bằng webcam nên chỉ được có vậy thôi. Mặc dù vẫn còn một số điểm chưa hài lòng nhưng kết quả như vậy là dùng được rồi nên tui quyết định chỉ dừng lại ở mức đó. Mời các bác tham khảo cho vui.
                          <iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/hQbYoqolWyE?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
                          Nếu không nhúng được video vào, các bác có thể xem tại link: Sine PWM.wmv - YouTube
                          Thân ái.
                          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

bác Hard dùng quả lọc nào thế, ý mình hỏi là cái lõi ý, bác lấy từ máy tính ah?
                            Em cũng đã làm thử nhưng mà nó làm sao ý, cứ phải cho tải vào thì nó mới méo mó ra sine, em cũng dùng Pic.
                            Lâu rồi cũng không làm cái vụ này nữa, bác thử tháo tải ra và đo thử xem dạng sóng thế nào ah.
                            |

Comment

Để làm được Sin thì quan trọng nhất là bộ lọc. Tụ thì có sẵn nhưng còn cái cuộn cảm kia mới khó. Bác Hard tự làm hay mua mà trông Pro vậy. em lấy lõi xuyến của nguồn ATX quấn, em dùng VĐK PWM nguồn 12V thử thì thấy ra Sin, hơi méo một chút. Nhưng cũng cuộn cảm ấy thay bằng 310V, thì tèo luôn mấy em IR2110. Chán quá nên em đang dừng lại.
                              Bác chia sẻ cho anh em kỹ một chút về cái cuộn cảm của bác nhé.
                              Nó như thế nào? Màu gì? kích thước? quấn bao nhiêu vòng... hay ở đâu bán sẵn bác chỉ cho tụi em nhé.
                              Cảm ơn bác nhiều.

Comment

bác hard làm ok rồi hả?
                                có thể hướng dẫn lại cho anh em không?
                                cám ơn bác nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

Hard Nothing to say Tìm hiểu thêm về Hard

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...