Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử dụng 4047 Tạo xung cho inverter 12V to 220v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sử dụng 4047 Tạo xung cho inverter 12V to 220v

Các bác Pro cho em hoi: sao em dung 4047 tạo xung vuông, dkhien inverter mà nó nóng quá, bị chết 2 con rồi, em đã thử qua trở 4k7 roi` vao` LM324, nhung vẫn nóng, em cũng thử qua cả Opto nhưng vẫn nóng rồi chết, bác nào đã làm rồi,chỉ giùm e với. Thanks

Nguyên văn bởi lovechip8 Xem bài viết
    Các bác Pro cho em hoi: sao em dung 4047 tạo xung vuông, dkhien inverter mà nó nóng quá, bị chết 2 con rồi, em đã thử qua trở 4k7 roi` vao` LM324, nhung vẫn nóng, em cũng thử qua cả Opto nhưng vẫn nóng rồi chết, bác nào đã làm rồi,chỉ giùm e với. Thanks

Dùng con này đi bạn, có 3 loại xung cho bạn lựa chọn:Click image for larger version

Name:	13200408582090107738_574_574.jpg
Views:	1
Size:	62.9 KB
ID:	1351876

[COLOR="#0000CD"][B]

Comment

Bạn nghiên cứu thêm cái này:
      Click image for larger version

Name:	ICL8038sin4.jpg
Views:	1
Size:	75.7 KB
ID:	1351877
      [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

Thanks bác nha.Cho em hỏi con này mu ở đâu ạ.Giá mắc ko?HN có ko bác.1 thắc mắc nua~ la` sao tín hiệu sin chuẩn thế này mà e chưa thấy nhiu` ng` áp dung cho inverter bac nhy>

Comment

khoảng trên 20K 1 con, loại này chạy rất Ok..mát mẻ dễ lắp ráp và lại dễ chỉnh tần số.
          [COLOR="#0000CD"][B]

Comment

Em vư`a xem lai trong diễn đàn, có bạn nói ở Hàn thuyên, Hn 280K/con cơ bác ạ.Bác mua ở đâu vây,mà bác lắp con này cho Inverter 12 to 220V bao jo` chua ạ?

Comment

có 35k/con thôi lấy đâu ra 280k vậy.
              tìm lại với gg đi nhé.

Comment

Các bác cho em hỏi đã ai từng làm inveter 12 >220V dùng con này điều khiển chưa ạ

Comment

haiz...theo tớ nghĩ lắp con này khôg có được đâu....níu được thì người ta đâu cần phải dùng PWM làm gì cho mệt...níu được đi chăng nữa thì cũng không chuẩn đâu...thân !

Comment

Bạn nào cho ý kiến thêm đi!
                    mail:dqnam952@gmail.com

Comment

bạn up mạch của bạn ráp lên xem có sai chỗ nào không.mà ban nói nóng là sò cs nóng hay ic nóng.còn để tạo ra được sin chuẩn theo mình biết thì có em này "TDS 2285" của bọn china
                      Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                      website: suntech-vn.com
                      phone. 0974 354 077
                      Email.

Comment

người ta không dùng con này trong inverter vì biên độ của nó nhỏ hơn nữa phải ổn định được điện áp, dạng sóng sine đầu ra. người ta thường dùng PWM để tạo sine trong các bộ inverter. nói chung là làm 1 bộ inverter true sine, công suất lớn, hiệu suất cao.... không hề đơn giản.
                        Never forget who you are!

Comment

4047 nóng do không có deadtime. Trong mỗi chu kì sẽ có 2 tần Tran trùng dẫn trong 1 thời gian ngắn và do dòng lớn nên rất nóng.
                          Có thể moi mấy em 494 (TL494, KA494 ) trong mấy cái nguồn ATX cũ ra dùng cũng tốt.

Comment

Có thể dùng 555 tạo dao động dc ko mấy bác

Comment

ah...các bạn cho hỏi thường người ta dùng PWM điều chế xung vuông thành sine nhưng không biết là bao nhiêu bậc nhỉ...3 bậc có ổn không hay 5 bậc....ai có kinh nghiệm thì giúp với..

Comment

Về tác giả

Collapse

lovechip8 Tìm hiểu thêm về lovechip8

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X