Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần anh em tư vấn làm pin dự phòng cho dân không chuyên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Xin ké chân

Ccas bác chuyên gia cho chút ít " cố vấn " cái.
    Em đang sài bờ nách be di di di...blackberry.
    Sạc thì cũng chả kén lắm,cổng usb mini ! Nguồn vào 5 voltage.dòng nạp yêu cầu trên 750mA.
    Về quê điện rất yếu,lên sạc không thể đáp ứng được !( Có lúc còn tụt xuống 100v, sạc nào đáp ứng nổi khi mà nguồn yêu cầu 220~250v).đã thế lại rất hay mất điện !!!
    Tứ mùa mất điện,do biến áp trạm đã quá cũ kỹ,không thể tải được cho nhiều hộ gia đình,xã thì đéo chịu thay,toàn bỏ túi hết lượt....
    Hừm ... Chỉ khổ dân đen.
    Nhà có mỗi cái đèn xách tay acquy 12v của tàu chó !....
    Muốn lắp cái mạch hạ áp xuống tầm áp,và dòng yêu cầu ở trên ( 5 vol,>750mA). Để sạc cho máy điện thoại mỗi khi về quê. Mua pin dự phòng thì lại mất cả trăm (150k).mà dự phòng thì cũng phải hết pin.chạy đi đâu cho thoát !!!!.tại em hay dùng mạng với đọc truyện tranh,nhắn tin thì thôi rồi...lên ngốn lắm. Một ngày phải sạc 2 lần....
    Mong các bác thương tâm cho chút bí kíp....
    Cho em xin cái mạch nào đơn giản ,nhỏ gọn ,hiệu suất cao chạy nguồn 12v acquy đèn xách tay trung quốc nhé. Em cảm ơn các bác nhiều nhiều. Linh kiện thì ra chợ trời thì đầy rùi.không phải lo...cứ càng đơn giản,càng nhỏ gọn thì càng tốt.
    Nếu các bác có hảo tâm có thể gửi cho em xin một bản image tới mail : anhngheorotmongtoi44@gmail.com
    --------- ---------
    Thân ái chào tạm biệt.

Comment

Sạc cellphone nào mà ko hoạt động ở 100V nhỉ trừ bọn Cityphone cũ rích.
      12v -> 5v nhanh nhất là ra mua sạc oto , công ngồi làm ngang tiền mua rồi. Muốn làm thì
      Lm2576 thôi linh kiện và mạch thử đã bằng mua . Tụ Nichicon 1000uF/25V đã 15k/c rồi.

Comment

mình đã làm 4 quả cell laptop đấu bằng em 7805 kết quả sạc tốt cho 1280 nhưng không thể sạc cho em smartphone của mình, anh em chỉ được ko

Comment

Nguyên văn bởi nghianam Xem bài viết
          Với sơ đồ và cách đấu dây như trên thì không bao giờ xạc được cho Ipad.Các Bạn nghĩ sao khi thấy người ta bán thiết bị này:

Sản Phẩm Sáng Tạo | Điều khiển cửa cuốn | Dieu khien cua cuon | San pham sang tao Thiết bị mở cổng sạc iPad

Bạn nào không tin cứ thử lắp theo hướng dẫn trên xem có xạc được không?
          Các bạn muốn diy Pin dự phòng cho ĐT có thể xem tại đây,sao phải mở luồng mới:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...mobile-105692/
          đã xem, thấy nhận xét lôm côm quá, chẳng biết mạch nào ngon.........
          mình đang làm 4 cell.......2 cục song song nhau, rồi lại nối tiếp.........được 7,2 vol, ai giúp với

Comment

Nguyên văn bởi vanchuong86 Xem bài viết
            đã xem, thấy nhận xét lôm côm quá, chẳng biết mạch nào ngon.........
            mình đang làm 4 cell.......2 cục song song nhau, rồi lại nối tiếp.........được 7,2 vol, ai giúp với
            Sạc Smartphone không đơn giản là chỉ cấp +,- .Hãy nhờ bạn (tuổi trẻ tài cao-m4a1kabin) giải thích cho chỗ D+ , D-...Mà bạn ấy đã khuyên (ở trên ) là nên mua cho rẻ thì bạn đi mua về mà dùng.

Comment

mình đã làm 4 quả cell laptop đấu bằng em 7805 kết quả sạc tốt cho 1280 nhưng không thể sạc cho em smartphone của mình, anh em chỉ được ko
              Bác muốn xạc cho smartph. thì ngoài việc cấp nguồn +- cho 2 chân bìa cổng USB thì 2 chân ở phía trong , nếu muốn đơn giản bạn háy NỐI 2 chân đó lại với nhau , rồi nối 1 điện trở từ 220k đến 470k vào nguồn dương 5v để phân cực thì Smartphone mới xac được , chúc bạn thành công , và nhớ bắt đúp 2 con 7805 nhé để an toàn , và cũng đừng quên nối 1 con zen 5v1w ở ngõ ra , nối đầu dương vào + âm vào-,để bảo vệ Smartphone nhé, vì Smartphon không rẻ hơn con zen đâu.

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                Bác muốn xạc cho smartph. thì ngoài việc cấp nguồn +- cho 2 chân bìa cổng USB thì 2 chân ở phía trong , nếu muốn đơn giản bạn háy NỐI 2 chân đó lại với nhau , rồi nối 1 điện trở từ 220k đến 470k vào nguồn dương 5v để phân cực thì Smartphone mới xac được , chúc bạn thành công , và nhớ bắt đúp 2 con 7805 nhé để an toàn , và cũng đừng quên nối 1 con zen 5v1w ở ngõ ra , nối đầu dương vào + âm vào-,để bảo vệ Smartphone nhé, vì Smartphon không rẻ hơn con zen đâu.
                chi tiết cái mạch cho mình được ko....mình đang dùng 4 cell, số vôn là 7,4v...........
                sạc cho em LG GX200 thì được..........nhưng cho con s3 mình ko được.........hix

Comment

chi tiết cái mạch cho mình được ko....mình đang dùng 4 cell, số vôn là 7,4v...........
                  sạc cho em LG GX200 thì được..........nhưng cho con s3 mình ko được.........hix
                  không biết sơ đồ này có nạp được cho máy của bạn hay không , nhưng máy của khách mình làm thì nạp được, nếu không được cũng đừng buồn nhé!
                  Attached Files

Comment

mình dân ngoại đạo, ko phải bên điện tử...........sao lại lắp đúp 2 em 7805 vậy
                    không biết sơ đồ này có nạp được cho máy của bạn hay không , nhưng máy của khách mình làm thì nạp được, nếu không được cũng đừng buồn nhé!

Comment

hướng dẫn mạch sạc luôn được ko bạn....có mạch sạc cho 7,4v luôn ko bạn, mình sạc bằng sạc đa năng...nghe chừng rất lâu nhỉ

Comment

con zen lấy ở đâu cậu nhỉ, ra tiệm mua mấy con nhỏ này, tụi họ ko thèm bán, thái độ bán chán lắm.....con zen này sao mình chưa hình dung nó nhỉ........mấy tụ và điện trở lấy mạch điện tử bất kỳ đều có

Comment

mình dân ngoại đạo, ko phải bên điện tử...........sao lại lắp đúp 2 em 7805 vậy
                          Thì cho chắc ăn mà , vì 1 IC thì khá nóng đó, mình ráp đúp thì khả năng cấp dòng cao hơn, an toàn cho bộ xạc và thiết bị hơn , chứ 1 con lỡ nóng quá chết rồi ngõ ra Sm.phon lên 7v thì chết em, nhưng ngõ ra nên có zen 5 v , thí dụ có xui xẻo hư IC thì ngõ ra cũng không bao hơn 5 v được,

Comment

con zen lấy ở đâu cậu nhỉ, ra tiệm mua mấy con nhỏ này, tụi họ ko thèm bán, thái độ bán chán lắm.....con zen này sao mình chưa hình dung nó nhỉ........mấy tụ và điện trở lấy mạch điện tử bất kỳ đều có
                            sao họ lại không bán nhỉ nó có tên là 1N4733 , diode thủy tinh màu đỏ.
                            Attached Files

Comment

Đây là mạch sạc pin Li-po gần với yêu cầu của bạn

Click image for larger version

Name:	Sạc pin Li-po 1.3A.png
Views:	3
Size:	182.2 KB
ID:	1370896

để sạc cho Smartphone bạn làm theo hướng dẫn của bác quocthai hoặc lắp kiểu này cũng được.Điện áp các chân D+ , D- có thể phải điều chỉnh tùy từng Smartphone.Mạch này dùng sạc cho Ipad:

Click image for larger version

Name:	ipad_2a.png
Views:	1
Size:	5.7 KB
ID:	1370897

Comment

sau khi nối 2 cực giữa usb thì em nó sạc được , giờ nghiên cứu mạch sạc nữa, chứ dùng sạc đa năng sạc cho mấy quả pin, có ổn ko mấy bác nhỉ, ai tư vấn tiếp với

Comment

Về tác giả

Collapse

vanchuong86 Tìm hiểu thêm về vanchuong86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X