Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi cách mắc đầu sạc 24v cho ắc quy 12v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi cách mắc đầu sạc 24v cho ắc quy 12v

Xin chào các pro. Em có 1 vấn đền xin đc giúp đỡ: tình hình là em ma mua tấm pin mặt trời đầu ra 24v. Bộ sạc tự động 12-24v, và 4 ắc quy 12v. Em đang thắc mắc là: nếu đấu ắc quy theo hệ 24v thì sẽ ko dùng đc các đồ điện 12v. Mà nếu đấu ắc quy theo kiểu 12v thì khi bộ sạc nhận diện ắc quy 12v, thì mình vừa sạc vừa dùng đồ điện 12v đấu vào ắc quy sẽ gây cháy (vì kỳ thực hiệu điện thế từ bộ sạc tự nhận diện 12v vào ắc quy) sẽ ko ổn lắm. Đúng ko ạ. Có cách mắc nào vừa sạc vừa dùng đc nguồn 12v từ ắc quy mà vẫn đảm bảo ko trục trặc ko ạ. Em cám ơn!!!

Nguyên văn bởi luanquynhth Xem bài viết
    Xin chào các pro. Em có 1 vấn đền xin đc giúp đỡ: tình hình là em ma mua tấm pin mặt trời đầu ra 24v. Bộ sạc tự động 12-24v, và 4 ắc quy 12v. Em đang thắc mắc là: nếu đấu ắc quy theo hệ 24v thì sẽ ko dùng đc các đồ điện 12v. Mà nếu đấu ắc quy theo kiểu 12v thì khi bộ sạc nhận diện ắc quy 12v, thì mình vừa sạc vừa dùng đồ điện 12v đấu vào ắc quy sẽ gây cháy (vì kỳ thực hiệu điện thế từ bộ sạc tự nhận diện 12v vào ắc quy) sẽ ko ổn lắm. Đúng ko ạ. Có cách mắc nào vừa sạc vừa dùng đc nguồn 12v từ ắc quy mà vẫn đảm bảo ko trục trặc ko ạ. Em cám ơn!!!
    Dù đang sạc thì điện áp giữa 2 đầu ắc quy cũng choỉ là 13,8V, cùng lắm là 14,4V, khi có tải nó còn sụt xuống nữa nên chả việc gì phải lo/

Comment

mua mạch buck hạ áp xuống tầm 13.5v là ok...

Comment

Về tác giả

Collapse

luanquynhth Tìm hiểu thêm về luanquynhth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X